Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้หูฟัง เกมมิ่ง ใส่นานๆ แบบไม่ปวดหู แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้หูฟัง เกมมิ่ง ใส่นานๆ แบบไม่ปวดหู แนะนำหน่อยครับ

อยากได้หูฟัง เกมมิ่ง ใส่นานๆ แบบไม่ปวดหู แนะนำหน่อยครับ งบไม่เกิน 10,000 บาทครับ มีไมค์ด้วยนะครับ เน้นฟังเพลง ตอนแรกตั้งเป้าเจ้า asus centurion rog 7.1 เห็นรีวิว บอกว่้าฟังเพลงเสียงไม่เพราะ อยากได้ ที่ครอบคลุมหน่อยครับ ที่สำคัญ ขอใส่นานๆไม่ปวดหูก็พอครับ ผมใช้ Razer Kraken 7.1 Chroma ใส่ นานๆ ปวดหูมาก เกี่ยวคอไว้ ก็ปวดคอ แนะนำให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

มีอีกคำถามครับ sound card vs onboard audio(เมนบอร์ด รุ่นใหม่ๆ ประมาณ9000+) คุณภาพเสียงแตกต่างไหมครับ
    Last edited by four44; 9 Jul 2017, 17:27:35.

1. จำเป็นต้องใช้ไมค์รึเปล่า??
    2. ซาวด์แยกที่ไม่กระจอกนักยังไงก็ดีกว่า

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
      1. จำเป็นต้องใช้ไมค์รึเปล่า??
      2. ซาวด์แยกที่ไม่กระจอกนักยังไงก็ดีกว่า
      มีไมค์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ไปหาลอง Sennheiser HD598 หรือ HD599 ดู ถ้ายังใส่ไม่สบายก็ไม่รู้จะว่าไงละ

ไมค์หาซื้อแบบตั้งโต๊ะแยกเอาก็ได้

Comment

Originally posted by Yoshitsune View Post
          ไปหาลอง Sennheiser HD598 หรือ HD599 ดู ถ้ายังใส่ไม่สบายก็ไม่รู้จะว่าไงละ

ไมค์หาซื้อแบบตั้งโต๊ะแยกเอาก็ได้
          ขอบคุณมากๆ คับ ผมเข้าไปหาข้อมูล สองตัวนี้ก่อน

Comment

Sennheiser Game Zero

Comment

ถ้า ใช้ไมค์ Game one กับ Game Zero เเจ่มหมด เป็นหูที่มีคำว่า Game mer เเล้วดี ก็รุ่นนี้เหละ
              ชอบระบบไมค์ ปัดขึ้นตัดเสียง

Comment

เพิ่มเงินอีกนิด ก็ sennheiser 373D ครับ จะได้ระบบจำลอง 7.1 ในตัวหูฟังด้วย

Comment

ผมเจอ เนื้อคู่แล้วครับ แต่ไม่รู้จะดีอย่างที่เขาแนะนำหรือเปล่า Sennheiser G4ME Zero หาข้อมูลอีกนิด

Comment

Audiotechnica ซี่รี่ AD ใส่สบายที่สุดที่ผมเคยลองมาละ เบาเหมือนไม่ได้ใส่ ห้องพัดลมยังสบายเหงื่อไม่ออก แต่มันไม่มีไมค์

Comment

Originally posted by kittinzaa View Post
                      Audiotechnica ซี่รี่ AD ใส่สบายที่สุดที่ผมเคยลองมาละ เบาเหมือนไม่ได้ใส่ ห้องพัดลมยังสบายเหงื่อไม่ออก แต่มันไม่มีไมค์
                      แต่ก่อนเคยคิดแบบนี้นะ จนกระทั่ง HD700 ออก ล้างความรู้สึกที่เคยใส่มาทุกตัวหมดเลย

Comment

Working...
                      X