Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี browser ที่รองรับ directsound streeming เช่น asio4all ,wasapi หรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี browser ที่รองรับ directsound streeming เช่น asio4all ,wasapi หรือไม่ครับ

อยากถามท่านผู้รู้ว่าในปัจจุบันมี browser ที่รองรับ directsound streeming เช่น asio4all ,wasapi หรือไม่ครับ
    คือ นักฟังสมัยนี้นิยมฟังเพลงทางอินเตอร์เน็ตการอย่างแพร่หลาย แต่ในปัจจุบันผมยังไม่เคยเห็นมี browser ที่ทำมารองรับระบบเสียงแบบ directsound เช่น asio4all ,wasapi
    หรือว่ามันอาจจะมีแต่ผมไม่รู้
    หรือมีวิธีที่จะทำให้การเล่นวีดีโอ/เพลง ผ่านเน็ต แบบ directsound ได้ครับ
    ใครรู้ช่วยแนะนำวิธีหน่อยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

Browser ยังไม่เคยเห็น แต่ใช้ Potplayer ดูคลิป ฟังเพลง online ได้ครับ

ลง add on Potplayer Youtube Shortcut ก็ยิ่งง่ายเลย

อันนี้เปิด youtube ออก WASAPI แปลงเป็น 60fps ได้อีกต่างหาก (ลง bluesky เพิ่ม)

Comment

ขอบคุณมากครับ เพิงรู้ Potplayer ใ้แบบนี้ได้ด้วย

Comment

กราบงามๆสำหรับ Potplayer Youtube Shortcut ครับ พึ่งรุ้ว่ามี!!

Comment

Foobar2000 ทำwasapiกับASIO Youtube ได้นะ

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
            Foobar2000 ทำwasapiกับASIO Youtube ได้นะ
            ขอวิธีหน่อยครับผม

Comment

Browserที่สตรีมเล่นWasapiตรงๆนี่ยังไม่เคยเห็นเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นโปรแกรมที่สตรีมข้ามาเล่นได้ก็ตามที่คุณosxpบอกและก็มีPower DVDอีกอันนึงที่สตรีมเล่นWasapiได้ แต่ผมรู้สึกว่ามันยังไม่สเถียรเท่าไหร่ คือโหลดช้าและก็มีค้างบ้าง ไม่เวิร์คนัก

เรื่องนี้ผมเคยหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน เห็นในHead-Fiเคยมีคนโพสไว้สำหรับChromium ใส่ค่าลงในShortcut Porpertie ผมยังไม่เคยลองว่ามันได้ผลไหม ใครเทสLatencyเป็นลงเทสดู...ผมเทสไม่เป็น
              https://src.chromium.org/viewvc/chro...&view=revision

Comment

Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
                ขอวิธีหน่อยครับผม
                ต้องโหลด คอมโพเน้น Youtube มาครับ ใช้ยากนิดนึง

Comment

^ ห๊ะ ไม่เห็นบอกกันเลย

แหล่มเบย ทำเป็น Playlist ได้ด้วยแหะ
                  Last edited by 111111; 9 Jul 2017, 01:55:10.

Comment

กรรมนึกว่ารู้กันหมดแล้ว

แต่เซ้ตวิดีโอยูทูป 1080p ไม่ให้กระตุกยากชิบ =="

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
                      กรรมนึกว่ารู้กันหมดแล้ว

แต่เซ้ตวิดีโอยูทูป 1080p ไม่ให้กระตุกยากชิบ =="
                      ทุบคอมทิ้งซะ ซื้อใหม่

Comment

Youtube บน foobar

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ สอนวิธีลงด้วยเลยครับ

Comment

Originally posted by chicky4u View Post
                          Youtube บน foobar

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ สอนวิธีลงด้วยเลยครับ
                          ยูทูปช่วยได้ครับ

Comment

/โอ้ ผมไม่ทราบนะครับเรื่องนี้
                            แต่ผมอยากทราบจุดประสงค์อะคร๊าบ
                            ว่าทำไปทำไมเหรอครับ พอจะตอบผมหน่อยได้มั้ย =w=
                            /คือที่ผมพอจะรู้คือไอ่พวก asio wasapi นี่หลักๆ
                            มันเอาไว้ลดความหน่วงใช่ม้า เพราะสตรีมเสียงลงอุปกรณ์โดยตรง
                            แล้วในที่นี้มันเพิ่มคุณภาพอะไรได้หรือเปล่าครับ หรืออย่างไร
                            /ปูเสื่อ

-ส่วนตัวผมคิดว่าที่ไม่มี browser ออกฟีเจอร์พวกนี้ก็คงเพราะมันไม่จำเป็นต้องมีการตอบสนองที่รวดเร็วอะไร
                            มันก็แค่การเล่นเสียง และแน่นอนว่า content ในอินเตอร์เน็ตนั้นจะต้องทำการ buffer ก่อนไม่กั้นก็เฟรมดรอปกันกระจาย โหลดไม่ทัน เพราะเน็ตความหน่วงมันสูง
                            สำหรับใครต้องการส่งเสียงให้มีความหน่วงต่ำที่สุดเขาก็หนีไปใช้อย่างอื่นกันหมดแล้ว โปรแกรมเฉพาะทางก็มีออกมา
                            เรื่องมันก็น่าจะเป็นแบบนั้นอะนะ
                            แล้วอีกอย่างคือเรื่องที่มันใช้ทีละโปรแกรม/1อุปกรณ์
                            ถ้าไม่ใช่เรื่องเฉพาะทาง เขาก็เลยมองว่ามันเป็นเรื่องไร้ประโยชน์ที่จะทำละมั้งครับ
                            Last edited by pond_pop; 9 Jul 2017, 16:51:30.

Comment

ไปหามาลองละ สรุปว่า ยุ่งยาก ใช้มันแบบเดิม ๆ เหมือนเดิม 5555

Sent from my NX512J using Tapatalk

Comment

Working...
                              X