Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigaworks S750 VS Logitech Z-5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้คับ ผมก็ รอซื้อ เหมือนกัน คับ อยากกระหึ่ม
    เล็ง Z-5500 ไว้ไม่มีขายในไทย ไปซื้อ NB Y510
    ซื้อได้ 2วัน มีขายในสะละ เครียดมาก

Comment

เมื่อวานพาเพื่อนไปสอย z5500 ที่ p&y มาเหลือตัวสุดท้ายพอดี 16800บาท เห้นว่า stock เหลือ4ตัว แต่ทาง logitech ไม่ปล่อยขของให้ เห็นว่าจะเอาไปออก commart ในราคาประมาณ 18000บาท
      ตอนแรกเดินไปเจอ hwh มันตั้งไว้ 19300 ถามว่าลดได้เท่าไหร่ มันบอก 18900ขาดตัว เลยหนีกลับไปหา p&y ดีกว่า

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
        S750+DDTS ชนะ Z5500 ตรงไหนครับ
        ช่วยระบุเป็นแนวทางให้ท่านอื่นเห้นภาพทีครับ ไว้ประกอบการตัดสินใจ
        ก็มีพวกมากกว่าไง(s750 + DDTS) ครับ รุม z5500 ตัวเดียว ^^

Comment

แต่ DDTS100 + S750 = 850
          Z5500 มีตั้ง 5500 ชนะอยู่หลายพันเลยนะเนี่ย

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
            แต่ DDTS100 + S750 = 850
            Z5500 มีตั้ง 5500 ชนะอยู่หลายพันเลยนะเนี่ย
            ถูกต้องนะคับ

Comment

พอเถอะครับเอาเป็นว่า

ชุดนี้ชนะ จบ เหอๆ
              Last edited by Aeromancer; 8 Mar 2008, 16:10:17.

Comment

DDTS100 มันทำให้เสียงดีขึ้นด้วยเหรอครับ นึกว่าแค่ถอดรหัสDTS เฉยๆ
                แต่ลองฟังมาพักใหญ่ๆผมชอบ z5500 มากกว่า ซัพมันแรงดี อิิอิ

Comment

ผมตัดสิ้นใจละ Z-5500 มีขายที่ไหนมั้งคับ
                  เอา ไม่เกิน 17000 ขอรายละเอียด ว่าร้านไหนมีขายบ้างคับ

Comment

P&Y ไงคับ ผมยังเปิดได้ไม่ถึง 5 ชมเลย แต่ที่รู้สึกได้เลยคับซับเก็บตัวเร็ว เหมาะกับดูหนังและเกมมากๆ แต่ฟังเพลงเสียงจะแห้งคับ แค่นี้ก็พอใจหลายๆแล้ว เบสสะใจกว่าของคริเอทีฟเยอะ

Comment

โทรไปถามแล้ว แล้วคับ ของหมด วันจันท โทรไปอีกที
                      กลัว ราคาอะคับ แมง ถ้า 19000 นี้ผมขอ บายเลย
                      16800 พอรับไหวคับ มีที่ไหนมั้งคับ ถูกๆ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post

นั่นคือ rw8 ป่ะเฮีย?

Comment

ครับ แต่ตอนนี้กำลังหาทางเปลี่ยนคู่หน้าไปเป็น RVX 42 แล้วเขยิบ Sat ทุกตัวไปเป็น Surround เป็นระบบ 7.1 AVR Support พอเลย แต่เก็บตังค์ก่อน ดูใน Amazon ถูกมากเลยแต่ไม่รู้ น้ำหนัก จะคุ้มขนมาหรือเปล่า นี่ก็เป็นข้อดี หรือไม่ก็ข้อเสียของการเล่นแยกชิ้นส่วน ที่สามารถ ปรับเปลี่ยน ได้ตลอด
                          Last edited by Aeromancer; 8 Mar 2008, 20:13:05.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post

น้ำยาย ไหยยยยย

Comment

ขุดหน่อยๆ เพื่อมีคนอยากรู้ สรุปได้แหละว่าตัวไหนเสียงเป็นยังไง (จากที่ลองฟังมา15วัน-*-)
                              เอาสั้นๆเลยนะครับ ตามความรู้สึก
                              -เสียงSupwoofer Z-5500ค่อนข้างแข้งกระด้าง เมื่อเทียบกับ S750 ที่นุ่มลึกกว่า แต่ดีกว่าตอนที่เปิดดังมากๆ ที่ย่านเสียงต่ำๆ ไม่มีอาการ เหมือน S750(ซัฟตดลมออกไม่ทัน)
                              -เสียง Satelite Z-5500 ฟังๆดูเสียงชัดเจนใสพอใช้ได้ แต่ค้อนข้างบาดหูไปหน่อย ส่วนSateliteของ S750 ผมว่าเสียงมันพอดีๆ เช่นเสียงแหลมทำได้ใสน่าฟัง ดูลงตัวกว่า
                              -ระดับเสียง S750 เสียงจะไปได้ไกลและกังวาลกว่าของ Z-5500 อ่ะ เมื่อเปิดเสียงดังพอๆกัน(ไม่รู้ว่า รู้สึกไปเองป่าว แต่มันรู้สึกอย่างงั้น)
                              ฟังร่วมๆ แล้วรู้สึก S750 จะฟังได้นานกว่าไม่ค่อยปวดหูปวดหัวเท่า Z-5500 ส่วนเรื่องเสียง โดยรวมๆ แล้ว(ทดลองฟังด้วย DVD คอนเสิร์ต คาราบาว เบญจเพส) ผมว่า S750 มันดูมีมิติกว่า (หรือเพราะมันเป็น7.1) เสียงบรรยากาศโดยรอบเช่น คนตะโกน,พริ้วปากฯ ผมว่า S750 แยกทิศทางได้ชัดเจนกว่า Z-5500 ส่วนความใสของดนตรีผมว่า พอๆกัน แต่โดยรวม S750 นุ่มกว่าครับ.
                              ส่วนความชอบส่วนตัว ผมให้ S750 น่าฟังกว่าครับ.

Comment

เป็นข้อมูลที่ดีเลยครับ

Comment

Working...
                                X