Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigaworks S750 VS Logitech Z-5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองมาแล้วครับ เสียงนี้ เหนือคําบรรยาย สุดยอดมาก

Comment

• XD S750 ผม...คืนชีพแล้ว...
      งวดนี้โดนไป 6พัน T_T

Comment

• ไหนๆ จขกท ก็ซื้อ C5 มาแล้ว S750 คงดองปล่อยมาให้ผมแบบราคากดๆสิครับ อิอิอิ [ล้อเล่ง แต่ถ้าปล่อยให้กดก็เอาจริงนะ]

Comment

• Originally posted by papababa View Post
          ไหนๆ จขกท ก็ซื้อ C5 มาแล้ว S750 คงดองปล่อยมาให้ผมแบบราคากดๆสิครับ อิอิอิ [ล้อเล่ง แต่ถ้าปล่อยให้กดก็เอาจริงนะ]
          555+ ขายไม่ลงครับตัวเลิฟ

Comment

• และแล้ว S750 ก็ตายจากไปอีกรอบ
            แล้วก็ฟื้นขึ้นมาใหม่อีกรอบ แต่ว่าคราวนี้พิการไปเลยครับ
            SR/SL และก็ RR/RL ใช้ไม่ได้แล้ว ไอ STA575 สองตัวที่เพิ่งเปลี่ยนไป
            มันใช้แค่ 2ชั่วโมง แล้วก็ไหม้ อะไรซักอย่างมันทำไอ STA575 ไหม้
            คือผมยังมี STA575 สำรองอยู่อีก 3 ตัวแต่ว่า ซ่อมไม่ได้ เพราะถ้าเปลี่ยนไป
            เดี๋ยวมันก็จะไหม้อีก สงสัยจะต้องใช้ไปก่อน 3 ลูก FR/FL/C แล้วก็ Sub

แล้วถ้าผมจะซื้อ 75W 7.1 Receiver มาใช้กับ 70W Satellites
            จะได้ไหมครับ?
            Last edited by Kanuki; 25 Feb 2009, 12:46:24.

Comment

• สงสัยเป็นที่ภาคอื่นๆ

Comment

• board ภาคไฟทั้ง 3 อัน ไม่มีปัญหาแล้ว
                ที่ร้านบอกว่าปัญหาอยู่บน amp board

Comment

• เกิดไรขึ้นกันอ่ะ ตกข่าว...อิอิ

Comment

• มีใครพอรู้บ้างว่าไอตัว satellites มัน 70W แต่ว่ากี่ Ohm ครับ?

Comment

• Originally posted by Kanuki View Post
                      มีใครพอรู้บ้างว่าไอตัว satellites มัน 70W แต่ว่ากี่ Ohm ครับ?
                      Creative Gigaworks S750

* 700 Watts RMS Total
                      * 700 Watts Total System Burst Power
                      * Front Satellite Speakers: (Rated @ 8 ohms @ 0.1% THD @ 1kHz, 2 Channels Loaded)
                      * 70 Watts RMS per channel
                      * Side Satellite Speakers: (Rated @ 8 ohms @ 0.1% THD @ 1kHz, 2 Channels Loaded)
                      * Rear Satellite Speakers: (Rated @ 8 ohms @ 0.1% THD @ 1kHz, 2 Channels Loaded)
                      * Center Satellite Speaker: (Rated @ 8 ohms @ 0.1% THD @ 1kHz, Single Channel Loaded)
                      * 70 Watts RMS
                      * Subwoofer: (Rated @ 8 ohms @ 0.2% THD @ 70Hz, Single Channel Loaded)
                      * 210 Watts RMS

Signal-to-Noise-Ratio:

* 99 dB
                      * Overall Frequency Response:
                      * 25Hz to 40kHz

http://www.pcmoddingmy.com/forum/ind...?showtopic=462
                      http://www.xbitlabs.com/articles/mul...orks-s750.html
                      8 ohms คืออะไรเหรอครับ
                      Last edited by jarzabrike; 26 Feb 2009, 08:13:30.

Comment

• ได้กลับมาแล้ว แต่เหลืออยู่แค่ 3.0 Channels
                        Center และ SL/SR แต่ผมต่อสายใหม่ให้เป็น Center และ FL/FR
                        แล้วก็ทำให้ Woofer ดังอย่างเดียวตอนทดสอบไม่ได้
                        คือไม่ใช่มันเสีย แต่ต้องเปิดเพลงมันถึงจะดังพร้อมกับตัวอื่น
                        แล้วเสียงนี่ห่วยไปเลย ตอนแรกว่าจะซื้อ amp ของรถมาแปลงใส่แทนไอ
                        amp board ตัวนึงที่เสียไป ผมคิดว่าต้องตัดใจซื้อ 7.1 Receiver
                        กับ Woofer มาใช้แทน

Comment

• .

Comment

• Originally posted by jarzabrike View Post
                            ที่ผมเทียบแค่อนาล๊อกเพราะผมจะเทียบเสียงของมันครับไม่ใช้ระบบ เพราะ s750มันก็ใช้ได้แค่อนาล๊อก แล้วตัวถอดรหัสที่คอนโทรลของz-5500 ผมก็ไม่รู้สึกว่าเสียงจะดีไปกว่าต่อกับX-fi+powerdvdถอดให้ตรงไหนเลย
                            แต่ถ้าใครจะซื่อมาใช้งานหลายๆรูปแบบก็คุ้มครับเสียงก็ไม่ได้ขี้เหล่อะไรเลย แต่mujน่าลำคาญอย่างเดียวคือ ไฟที่ตัวคอลโทรลดับง่ายมาก(แต่ก็เครมง่ายเครมไวส่งให้ในสาขาใกล้บ้านด้วย+ประกันอีก2ปี)
                            ปล.ตอนนี่ผมขายให้เพื่อนไปพักใหญ่ๆแล้วโดนกดไป8k(จาก18.7k)-*-
                            "ฟิวส์ขาด คอนโทรลดับ" Z5500 ใช้อยู่น่าจะปีละ.. ยังไม่พบปัญหาอย่างที่ว่าครับ

Originally posted by m-1 View Post
                            ขอบอกว่าที่จับมาเทียบกับ S750 เรื่อง Analog มันแค่แง่มุมเดียวของ Z-5500 ครับ

Z-5500 มันใช้งานแบบ universal ได้มากกว่าครับ out จากซาวน์การ์ดได้ทั้ง Analog และ Digital โดยเฉพาะ digital ก็เล่นได้หลากหลาย จะ passthrough ให้ลำโพงถอด DTS หรือ Dolby ก็ทำได้ หรือจะปล่อย Digital แบบถอดระหัสมาแล้วก็ได้ หัวต่อสายเข้าก็อินพุทได้หลายแบบ เฉพาะสาย obtic กับ coaxial เสียงมันก็คนละแบบแล้ว และเล่น Bit perfect ก็ทำได้ ซึ่งมันเหมาะกับเครื่องเล่นหลาย ๆ แบบไม่เฉพาะแค่กับคอมพิวเตอร์
                            อยากให้ท่านที่เทสลองหลาย ๆ แบบ ให้ท่านอื่นได้ความรู้แบบครบจริง ๆ ครับ ว่า Logitech z-5500เป็นยังไงในทุกแง่ทุกมุมที่มันทำได้ครับ
                            Z5500 Speaker Font(L,R), Center ใช้สาย Qed Silver Anniversary XT ส่วน Rear(L,R) ใช้สายเดิมยังไม่มีตังเปลี่ยน

Optical ต่อกับ DVD player
                            coaxial ต่อกับ PC1(ดูหนัง,ฟังเพลง,เล่นเกมส์) Sound Xonar D2 สาย Supra Trico
                            Analog 5.1 ต่อกับ PC2(loadbit,ดูหนัง,ฟังเพลง)

ดูหนัง ฟังเพลงก็ Ok ครับ ผมว่าความต้องการของแต่ละคนไม่เท่ากันครับ..เลือกให้ตรงกับที่เราต้องการดีที่สุด ..(ถ้าจะให้ดีที่สุด..ต้องลองเองครับ)

Comment

• Originally posted by sunchiro7 View Post
                              "ฟิวส์ขาด คอนโทรลดับ" Z5500 ใช้อยู่น่าจะปีละ.. ยังไม่พบปัญหาอย่างที่ว่าครับ

Z5500 Speaker Font(L,R), Center ใช้สาย Qed Silver Anniversary XT ส่วน Rear(L,R) ใช้สายเดิมยังไม่มีตังเปลี่ยน

Optical ต่อกับ DVD player
                              coaxial ต่อกับ PC1(ดูหนัง,ฟังเพลง,เล่นเกมส์) Sound Xonar D2 สาย Supra Trico
                              Analog 5.1 ต่อกับ PC2(loadbit,ดูหนัง,ฟังเพลง)

ดูหนัง ฟังเพลงก็ Ok ครับ ผมว่าความต้องการของแต่ละคนไม่เท่ากันครับ..เลือกให้ตรงกับที่เราต้องการดีที่สุด ..(ถ้าจะให้ดีที่สุด..ต้องลองเองครับ)
                              ไม่ทราบว่าเคยลองสลับสาย Supra ที่ใช้กับคอมมาเป็น สาย Optical บ้างไหมคับ คืออยากทราบว่าเสียงต่างกันมากไหม ถ้าต่างกันมากผมจะได้สอยบ้างอิอิ กะว่าเปลี่ยนที่เดียว สายcoaxialพร้อม สายลำโพง หรือถ้าไม่เคยรบกวนหน่อยได้ไหมคับ

Comment

• Originally posted by shikuva View Post
                                ไม่ทราบว่าเคยลองสลับสาย Supra ที่ใช้กับคอมมาเป็น สาย Optical บ้างไหมคับ คืออยากทราบว่าเสียงต่างกันมากไหม ถ้าต่างกันมากผมจะได้สอยบ้างอิอิ กะว่าเปลี่ยนที่เดียว สายcoaxialพร้อม สายลำโพง หรือถ้าไม่เคยรบกวนหน่อยได้ไหมคับ
                                ไม่เคยลองครับ โดยส่วนตัวชอบ coaxial มากกว่าในการฟังเพลงต่อกับ D2
                                Optical เน้นดูหนังจะดี ผมว่าไม่เหมาะกับ Music เลยต่อกับ DVD player ครับ

Comment

Working...
                                X