Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ อยากได้ลำโพงคอม งบประมาณ 15k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

BT3 ฟังเพลงได้ทุกแนวครับ แล้วฟังเพลินมาก เปิดได้ทั้งวันแบบไม่มีเบื่อ

แต่ถ้ามีดูหนัง + เล่นเกมด้วย ต้องต้องต่อ sub เพิ่ม ถึงจะครบเครื่อง

ยิ่งถ้าได้ DAC ดีๆ กับ อัพเกรดสาย ยิ่งไปกันใหญ่..... สรุป 3 หมื่นก็เอาไม่อยู่

Last edited by animeangel; 18 Jul 2017, 14:17:34.

Comment

KLIPSCH "Pro Media 2.1 Bluetooth" มีของเข้าไทยแล้วนะครับ กำลังรอว่ามีร้านไหนขายบ้าง

Comment

ปล่อยเถอะฮะ จขกท เค้าไม่ซื้อแล้ว

Comment

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ ละครับ เข้ามาคุยกันเอง แลกเปลี่ยนประสบการณ์ เผื่อมีคนไป google หา topic คล้ายกัน อาจจะมีประโยชน์ครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            ปล่อยเถอะฮะ จขกท เค้าไม่ซื้อแล้ว
            จขกท คุย 3 เม้นนอกนั้น กองเชียร์ล้วนๆ

Comment

Originally posted by animeangel View Post
              BT3 ฟังเพลงได้ทุกแนวครับ แล้วฟังเพลินมาก เปิดได้ทั้งวันแบบไม่มีเบื่อ

แต่ถ้ามีดูหนัง + เล่นเกมด้วย ต้องต้องต่อ sub เพิ่ม ถึงจะครบเครื่อง

ยิ่งถ้าได้ DAC ดีๆ กับ อัพเกรดสาย ยิ่งไปกันใหญ่..... สรุป 3 หมื่นก็เอาไม่อยู่

Dac ในตัว active นี้เสียงโอเคมั้ยครับ ผมคิดว่าถ้าต่อสาย aux จากโทรศัพท์ไม่ผ่าน dac กลัวใช้งานไม่คุ้ม เหมือนต่อ optical,bluetooth

Comment

Originally posted by IcsakamaTo View Post
                KLIPSCH "Pro Media 2.1 Bluetooth" มีของเข้าไทยแล้วนะครับ กำลังรอว่ามีร้านไหนขายบ้าง
                มีของแล้วนะครับ ที่ mercular แต่ราคา 12900 เลยเหรอครับ เห็นใน bestbuy $179.99 เองครับ

Comment

เห็นราคา Klipsch แล้วแบบว่า...

Comment

Originally posted by lplline View Post
                    Dac ในตัว active นี้เสียงโอเคมั้ยครับ ผมคิดว่าถ้าต่อสาย aux จากโทรศัพท์ไม่ผ่าน dac กลัวใช้งานไม่คุ้ม เหมือนต่อ optical,bluetooth
                    โทรศัพท์เปิด BT ต่อกันได้เลยครับ

ถ้าต่อสาย aux นี่ขึ้นอยุ่ชิพเสียงในโทรศัพท์+ต้องหาสาย aux ดีๆอีก

Comment

Originally posted by lplline View Post
                      ถ้าเป็นแบบมีช่อง input USB ก็ต่อทาง USB OTG จากโทรศัพท์โดยตรงก็ได้ครับ

แต่ app ต้องรองรับด้วย

Comment

Originally posted by phantom04 View Post
                        มีของแล้วนะครับ ที่ mercular แต่ราคา 12900 เลยเหรอครับ เห็นใน bestbuy $179.99 เองครับ
                        ผมว่าinputมันน้อยไปหน่อยนะครับ เหมือนเอามาเสียบคอมอย่างเดียวเลย แต่ผมอยากลองตรงที่เค้าว่ามันเหมาะกับสาย Metal มากๆ

Comment

Originally posted by satanix View Post
                          ผมว่าinputมันน้อยไปหน่อยนะครับ เหมือนเอามาเสียบคอมอย่างเดียวเลย แต่ผมอยากลองตรงที่เค้าว่ามันเหมาะกับสาย Metal มากๆ
                          จริงครับ input มีแค่ 3.5 jack กับ Bluetooth แต่สงสัยกับราคามากทำไรแรงจัง ตอนแรกคิดว่าจะไม่เกินหมื่น

Comment

รุ่นเก่า thx เคยเจอปัญหา ลำโพง มีเสียงจี่ 1 ข้าง ไปเครม ก็ยัง มี เบาๆ เลย ย้ายค่าย
                            หรือว่าเราดวงไม่ดีหว่า ฮ่าๆ

Comment

บลูธูท aptx ของ BT3 มันจะรองรับ Iphone7 รึป่าวครับ กลัวใช้ไม่ได้

Comment

Working...
                              X