Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ อยากได้ลำโพงคอม งบประมาณ 15k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] แนะนำหน่อยครับ อยากได้ลำโพงคอม งบประมาณ 15k

แนะนำหน่อยครับ อยากได้ลำโพงกับDAC งบประมาณ 15k ใช้เล่นเกมส์ ฟังเพลง ดูหนัง ประมาณนี้ครับ

Q BT3

Comment

เน้นดูหนัง Edifier S350DB
      ฟังเพลง SWANS M50W
      ถ้าฟังเพลงอย่างเดียว ไม่เน้น base :> Kef Egg
      DAC รอท่านอื่นมาแนะนำ

Comment

bose com5 มือสองคับ

Comment

ครอบจักรวาลขนาดนี้จัด Onkyo HT-S3800 ไปซักชุดดีมั้ย?? รีซิฟเวอร์+5.1 แท้ๆ 12,500บาท

Comment

bose c5 ฟังเพลงไม่ค่อยใหว แต่ อย่างอืนดูดีหมด

Comment

Edifier S350DB น่าสนมั้ยครับ ไม่เคยเห็นใครรีวิวเลย

Comment

https://www.youtube.com/watch?v=SN1UWIj5C40

S 730 มีขายที่ร้าน gump เสียงน่าจะดีกว่า

Comment

Originally posted by phantom04 View Post
                  Edifier S350DB น่าสนมั้ยครับ ไม่เคยเห็นใครรีวิวเลย
                  ส่วนตัวผมฟังแล้วปลายโคตรกุด ฟังเพลงไม่ค่อยประทับใจ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                    ส่วนตัวผมฟังแล้วปลายโคตรกุด ฟังเพลงไม่ค่อยประทับใจ
                    พอจะเทียบกับ swan m50w ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by phantom04 View Post
                      -คนได้ล็อตแรกๆน้อยมากครับ ส่วนล็อตที่กำลังจะมาก็บอกจะมาตั้งแต่เมษาแล้วจนป่านนี่ยังไม่เห็น

-ส่วนเรื่องเสียงในช่วงราคาไม่เกินหมื่นผมว่ามันคุ้มมากๆนะ ตอบโจทย์ จขกท ด้วย มี ทุ้ม แหลม ปรับตามการใช้งาน ในเรื่องของคุณภาพเสียง รายละเอียดดีมาก น่าจะแอบจัดจ้านเล็กน้อย โดยรวมผมชอบ ลดทุ้มซัก 2 แก๊กฟังเพลงกำลังดี

ปล. ไม่ได้ฟังเทียบ swan เพราะของไม่มีกำหนดเข้าเลย

Comment

Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
                        -คนได้ล็อตแรกๆน้อยมากครับ ส่วนล็อตที่กำลังจะมาก็บอกจะมาตั้งแต่เมษาแล้วจนป่านนี่ยังไม่เห็น

-ส่วนเรื่องเสียงในช่วงราคาไม่เกินหมื่นผมว่ามันคุ้มมากๆนะ ตอบโจทย์ จขกท ด้วย มี ทุ้ม แหลม ปรับตามการใช้งาน ในเรื่องของคุณภาพเสียง รายละเอียดดีมาก น่าจะแอบจัดจ้านเล็กน้อย โดยรวมผมชอบ ลดทุ้มซัก 2 แก๊กฟังเพลงกำลังดี

ปล. ไม่ได้ฟังเทียบ swan เพราะของไม่มีกำหนดเข้าเลย
                        ท่านไปได้จากร้านไหนมาครับ หาของยากมาก ทำไมไม่ค่อยมีขายก็ไม่รู้ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

พอจะเทียบกับ swan m50w ได้ไหมครับ
                          ผมเคยฟังทั้งสองตัว ผมให้ใกล้เคียงกัน (แหลมกุดเหมือนกันด้วย)

Comment

ท่านไปได้จากร้านไหนมาครับ หาของยากมาก ทำไมไม่ค่อยมีขายก็ไม่รู้ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
                            ผมก็ยังไม่ได้ครับ แค่ไปลองฟัง ส่วนเรื่องของผมไปถามพี่ท่านหนึ่งมา เขาบอกอาจจะติด มอก อยู่ ไม่รู้จริงหรือป่าวผมก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้
                            Last edited by XaNXuSiiZ; 8 Jul 2017, 12:21:44.

Comment

Q BT3 / Kef Egg มี dac / BT ในตัว มี sub out แยกได้

Comment

Working...
                              X