Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ DAC ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ DAC ตัวไหนดีกว่ากันครับ

ขอคำแนะนำการเกี่ยวกับ DAC ร่วมกับ PC หน่อยครับ

เบื่องต้นผมมีอุปกรณ์ใช้งานดังนี้
    PC 1 เครื่อง เป็น Windows 8.1
    Mainboard : asrock fatal1ty z87 killer
    ลำโพง : Razer Mako 2.1 (THX)
    หูฟัง : Razer Blackshark 2.0
    ทางผมเองส่วนใหญ่จะเน้น พวกดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เป็นหลักครับ
    ตั้งงบไว้ไม่เกิน 8,000 ครับ

ลองดูมาเป็น
    Sennheiser GSX 1000
    CREATIVE BLASTER X G5
    CREATIVE SOUND BLASTER E5

อยากทราบว่าตัวไหนดีกว่ากันในการใช้งานแบบผม ขอบคุณครับ

Sennheiser GSX 1000 (เพราะแพงสุด)

Comment

Working...
    X