Announcement

Collapse
No announcement yet.

MICROLAB X15 ริมแดง เป็นไงบ้างคับเสียงดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MICROLAB X15 ริมแดง เป็นไงบ้างคับเสียงดีไหม

ปัจจุบันใช้ EACAN A200 5.1 พังไปเรียบร้อยละเพราะฝนตกไฟดับนี่ละ T^T เลยว่าจะหาซื้อลำโพง 5.1 ตัวใหม่

ส่วนใหญ่ใช้ดูหนัง 40% ฟังเพลง 30% เล่นเกมส์ 30% ใช้กับซาวการ์ด Creative USB Sound Blaster X-Fi Surround 5.1 Pro

MICROLAB X15 ริมแดง เห็นใน advice ขาย 4990บ. กับ MICROLAB X3 5.1 4790บ. สองตัวนี้เป็นไงบ้างคับเสียงดีไหม

หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมคับมีงบ 5000บ.
    Last edited by goppyshaman; 30 Jun 2017, 18:47:27.

ดูหนังโอเคเลยครับ ระบบ Surround ดี เล่นเกมส์ เสียงปืนเป็นปืน ระเบิด เป็น ระเบิด เพราะ subwoofer ช่วย ระเบิดที บ้านสะเทือน
    ฟังเพลง เสียงใสดี แต่เสียงเบสลำโพงเล็กแทบจะไม่มี มีแต่เบสตู้ซับใหญ่ๆ เสียงเพลงกับเบสไม่เข้ากันเลย

ถ้า ดูหนัง กับเล่นเกมส์ ผมคงให้คะแนน 8-9/10
    ส่วนฟังเพลงผมให้แค่ 5/10 ลำโพงเก่าๆ 2.1 +ออนบอร์ด ที่ผมเคยใช้ยังเสียงดีกว่า
    เทียบคุณภาพ กับ ราคา นะครับ
    ผมใช้ x15 กับ blaster z

Comment

MICROLAB X15 ใช่คู่กับ Creative USB Sound Blaster X-Fi Surround 5.1 Pro ดูหนัง เล่นเกมส์นี่ ใช้ได้เลย

แต่ฟังเพลง ยังไงก็สู้ ลำโพง 2.0 2.1 ไม่ได้ครับ เพราะมันคนล่ะแนว

MICROLAB X15 ออกแบบมาเพื่อใช้งานโอเทียเตอร์เป็นหลัก ถ้าชอบฟังเพลงไปเล่นตัวอื่นเถอะครับ

Comment

จัด MICROLAB X15 มาละคับ

Comment

รบกวนสอบถามในกระทู้นี้ครับ เจ้าตัว x 15 Microlab นี่มันไม่จำค่าเสี่ยงลำโพงที่เราตั้งใช่ไหมครับ สมมุติเราตั้งลำโพงคู่หน้า satellite left หรือ right หรือ ทุกตัว ไว้ + 25 แล้ว พอ ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่แล้วมันไม่จำค่าที่เราตั้งไว้ จะต้องไปตั้งค่าใหม่ ทุกครั้งใช่ไหมครับ ขอบคุณครับผม

Comment

ผมก็ใช้ a200 5.1 นะครับ แต่ยังไม่พังซะที

ถ้าพังคงใช้รุ่นนี้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by Sutthituch View Post
              รบกวนสอบถามในกระทู้นี้ครับ เจ้าตัว x 15 Microlab นี่มันไม่จำค่าเสี่ยงลำโพงที่เราตั้งใช่ไหมครับ สมมุติเราตั้งลำโพงคู่หน้า satellite left หรือ right หรือ ทุกตัว ไว้ + 25 แล้ว พอ ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่แล้วมันไม่จำค่าที่เราตั้งไว้ จะต้องไปตั้งค่าใหม่ ทุกครั้งใช่ไหมครับ ขอบคุณครับผม
              ใช่ครับมันไม่ยอมจำค่า ต้องตั้งใหม่ทุกครั้ง

Comment

Originally posted by toolpak View Post
                ใช่ครับมันไม่ยอมจำค่า ต้องตั้งใหม่ทุกครั้ง
                ขอบคุณมากครับท่าน toolpak

Comment

Working...
                X