Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหูฟังหน่อยครับงบ 3000-6000 บาทครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหูฟังหน่อยครับงบ 3000-6000 บาทครับ

ช่วยแนะนำหูฟังหน่อยครับ
    >>ใช้เล่นเกม fps เป็นส่วนใหญ่ครับเน้นฟังเสียงฝีเท้าครับแยกเสียงดี
    >>สามารถฟังเพลงและดูหนังได้ดีพอสมควร

ไม่มีใครตอบเลยช่วยทีครับใครมีประสบการณ์หรืออะไรช่วยแชร์หน่อยครับ

Comment

จะเอาแบบ gaming หรือแบบ stereo ธรรมดาครับ
      พวก gaming ผมไม่สันทัดเท่าไหร่ เคยลองแล้วรู้สึกเสียงสู้พวก 2.0 ธรรมดาไม่ได้ เหมือนคุณภาพเสียงถูกลดลงเพราะเอาไปเพิ่มตรง feature แยกเสียงต่างๆ นานา
      แล้วส่วนใหญ่พวก gaming ที่เป็น 5.1 จำลองมันจะมี usb soundcard ในตัว ทำให้ใช้ soundcard ในเครื่องหรือ dac ไม่ได้ ไม่ทราบว่าคุณใช้ต่อกับอะไรล่ะครับ

ส่วนตัวผมใช้อยู่สองตัวครับ คือ denon ahd1100 = 4690 บาท และ denon d5000 = 18000 บาท เป็น stereo ทั้งคู่ ต่อกับ soundcard creative sb zxr
      ผมเน้นคุณภาพเสียงมากกว่า เรื่องแยกเสียง เพราะผมไม่ชอบใส่หูฟังตอนเล่นเกมเท่าไหร่ มันไม่คล่องตัว ส่วนใหญ่จะใส่ตอนนอนดูหนังหรือฟังเพลง
      จากที่ใช้พบว่าตัวสี่พันให้เสียงที่ผมพอใจมากกว่า เสียงออกแนวพุ่งๆ ชัดเจนทุกย่าน ฟังเพลงร็อคสะใจมาก ดูหนังก็ให้เสียงตูมตามดี
      ส่วนตัวหมื่นแปดรายละเอียดเสียงมาครบกว่าแต่จะเสียงเบากว่า ออกแนวกรุ๊งกริ๊ง เหมาะฟังเพลงมากกว่าดูหนังแอ็คชั่น ระเบิดตูมตามไม่สะใจเท่า
      ที่เลือกยี่ห้อนี้เพราะสายยาว 3 เมตร (ถอดได้) นอนดูหนังสบาย และเป็นยี่ห้อที่ทำเครื่องเสียงโดยตรง แนวเสียงถูกใจครับ

denon ahd1100 ถ่ายตอนซื้อมาพร้อม steelseries siberia v2 ตอนนี้ Siberia กลับบ้านเก่าไปนานแล้ว แต่ denon ยังใช้ได้ดี แค่หนังลอกนิดหน่อย
      Last edited by zeratul111; 1 Jul 2017, 00:09:01.

Comment

เล่นเกม ลองหาพวกหูเกมมิ่ง
        STEELSERIES SIBERIA 350 .3990

Comment

SS Arctis 5

Comment

ขอบคุณมากครับผมส่วนมากเน้นเล่นเกม fps ครับแล้วก็ต่อกับ sound card onboardครับรู้สึกจะเป็น Sound Blaster X-Fi MB5+ALC? ครับผม

Comment

Originally posted by champ24477 View Post
              SS Arctis 5
              SS arctic 5 เสียงเป็นอย่างไรบ้างอ่าครับ

Comment

สั่งakg k701 จากนอกฮะ */-*

Comment

Working...
                X