Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำวิธีต่อหูฟัง stereo กับ PS4/PC ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำวิธีต่อหูฟัง stereo กับ PS4/PC ครับ

อยากใช้งานแบบไม่ต้องค่อยดึงสายหูฟังย้ายไป ย้ายมาครับ ผมเลยไปซื้อตัวสลับสัญญาณ optical มาเพื่อจะต่อกับ dts decoder ที่มีอยู่ครับผมใช้กับหูฟัง stereo แล้ว dts decoder ของผมเป็นรุ่นไม่มีให้ปรับ 5.1/2.1 ครับจะมีปัญหาคือเสียงจะก้องครับ

เลยอยากถามว่าพอจะมีวิธีแนะนำการใช้หูฟังกับ PC/PS4 มั้ยครับหรือถ้าผมหาซื้อ DTS decoder แบบที่มีที่ปรับเสียง 5.1/2.1 จะช่วยแก้ปัญหาได้มั้ยครับ

ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ครับ แต่ก่อนใช้กับลำโพง 5.1 แต่ตอนนี้เปิดไม่ได้แล้วครับลูกตกใจ ภรรเมียด่า

ถ้าผมเปลี่ยนเป็นตัวแบบที่มีให้ปรับ 2.1 แบบนี้จะแก้ปัญหาได้มั้ยครับ
Working...
X