Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zishan Z1 DSD Player เครืองเลนราคาถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] Zishan Z1 DSD Player เครืองเลนราคาถูก

Zishan Z1 DSD Player เครืองเลนราคาถูก
    ดูหน้าไปกอน....เสียงไว้ว่ากันทีหลัง

หลายตัวแบบนี้...ซื้อมาใช้1 ตัว....มีฝากสั่งมาอีกตัวครับ

ไม่มีจอ คือปรับอะไรไม่ได้เลยใช่มั้ยครับท่านเสือ??

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
      ไม่มีจอ คือปรับอะไรไม่ได้เลยใช่มั้ยครับท่านเสือ??
      ใช่ครับ...เล่นอย่างเดียว....สุมไม่ชอบกดเลือนเพลงเอา

Comment

ซุ่มเสียงเป็นไงบ้างครับ??

Comment

มีปุ่ม Loop ด้วยน่าจะดี ผมชอบฟังจนเบื่อทีละเพลง

เช่นเพลงนั้น 20 รอบ เบื่อ เอ้า เพลงต่อไป 30 รอบ เบื่อ ต่อไป ... ไรงี้

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
            ซุ่มเสียงเป็นไงบ้างครับ??
            เดิมๆพอใช้ได้เบสเยอะ แหลมยังกระด้างไป...เหมือนเกรนขยายตั้งไว้สูง....สงสัยต้องได้เปลียน opamp กับ C ครับ
            ใช้กับตัวหูครอบ....เสียงออกมาจัดวาดีเลยครับ...สายหูฟังเป็นเงินแท้ได้ใสรายละเอียด...แตเบสยังมาตึบๆ...
            แสดงว่าเครืองเลนเบสค่อนข้างเยอะครับ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            มีปุ่ม Loop ด้วยน่าจะดี ผมชอบฟังจนเบื่อทีละเพลง

เช่นเพลงนั้น 20 รอบ เบื่อ เอ้า เพลงต่อไป 30 รอบ เบื่อ ต่อไป ... ไรงี้
            ใสเพลงเดียวลงเมมเลยครับ
            cppy แล้วกด Ctri+V สัก 20-30 รอบ

Originally posted by lekkiki View Post
            หน้าตาเหมือนแอมป์หูฟังเลยครับ แบตอึดมั้ย...
            ลองดูไปชม.ดูแววแล้วแบตนาจะอึดครับ....ยังไมได้ลองชาร์ทเต็มที...แล้วเปิดยาวๆ
            Last edited by tiger X-fi; 20 Jun 2017, 23:03:27.

Comment

หน้าตาเหมือนแอมป์หูฟังเลยครับ แบตอึดมั้ย...

Comment

ในที่สุดเครื่องเล่นท่านเสือก็มาเเล้ว

แล้วถ้าใช้โหมด amp ผมจะเป็นไงครับท่านเสือ

Comment

ยังไม่ลองใช้เป็นDAC แบตอึด....เกิน 10 ชม.แน่นอนเปิดทิ้งไว้เมือคืนหมดวันนี้ตอนบายๆครับ
                  -------
                  เอาไว้เบิร์นหูฟังสบายเลยครับ....เปิดทิ้งลืมเลยกวาแบตจะหมด
                  Last edited by tiger X-fi; 26 Jun 2017, 12:57:45.

Comment

โดนเปลียน C ไป2ตัวแล้ว ....ไว้แกะมาถายให้ดูตอนทำopamp
                    วาจะเปลียนopamp สายตาไมดีเสียบไมลงซอคเกต...ไว้เดียวถอดซอคเกตออกบัดกรีลงปริ้นซ์เลย
                    ได้แอมป์มาเสริมกำลังอีก....(จริงๆเอามาปรุงเสียงมากกว่า)

Comment

Zishan Z1 ลอง .dsf ทีแปลงเอง200mb+ สรุปเลนไมได้
                      ลองมาต่อคอมเป็น Dac เสียงใช้ได้ es9023 เสียงไมเลวร้ายอยูแล้ว
                      สรุปคุ้มมากๆ...สำหรับตัวนี้ ราคาถูกมาก...ใช้งานหลากหลาย
                      แคนับวาเป็น Dac ยังถือวาคุ้มเลยครับ
                      -------
                      เอ้าพุท จะมี2 รู lo ไกล้โวลุมปรับเสียงไมได้..ไว้ตอกับแอมป์หรืออย่างอืน
                      อีกชองปรับโวลุมได้เสียงดังมาก...แตเสียงไมคอยดี...เหมือนเกรนขายสูงแต่กระแสต่ำ
                      เสียงดังแตเนื้อเสียงไมคอยอิ่มเทาไหร่...ขับหูฟังโอมห์สูงสบายแตเสียงอาจจะไมเพราะเทาไหร่
                      Last edited by tiger X-fi; 25 Jun 2017, 19:02:57.

Comment

ท่านเสือการันตีขนาดนี้เเสดงว่าคุ้มจริงครับ เป็นทั้ง Dac , Player , Amp และสามารถพกพาไปไหนมาไหนได้ กับราคาที่เเสนถูก น่าเอาไปเที่ยวจริงๆ

Comment

พี่จีน...เอาหัวฟังมายั่วอีกแล้ว...สงสัยเสียตังค์อีกแล้ว
                          กดลิ้งทีรูป

Comment

พันต้นๆได้ 3ไดรว์เวอร์ ว่าแต่เสียงจะเป็นไงหว่า???

Comment

พันต้นๆได้ 3ไดรว์เวอร์ ว่าแต่เสียงจะเป็นไงหว่า???
                              ลดครีงราคาครับ...มีคลอสตัดความถีด้วยนะ

Comment

Working...
                              X