Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำยังไงให้การ์ดจอพังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำยังไงให้การ์ดจอพังครับ

คือผมซื้อการ์ดจอจาก advice มาใช้ได้ประมาณปีนึง สเปคก็เล่นเกมส์ออนไลน์ได้สบายครับ ต่อมาเริ่มมีอาการคือเล่นเกมส์ออนไลน์ทั่วๆไป ได้ประมาณ 2 ชั่วโมง ภาพก็จะดับไป หรือไม่ก็ภาพแตก
    ลองเอาการ์ดจอเก่าๆ สเปคแย่กว่ามาเปลี่ยนก็เล่นได้ปกติ ก็เลยส่งเคลมไป พอได้กลับมาก็เป็นตัวเดิมนั่นแหละครับ พร้อมใบแจ้งว่าเทสแล้วปกติ
    ผมก็เลยเอามาลองเล่นดู คราวนี้ไม่ดับครับ แต่กระตุกตั้งแต่เริ่มเล่นเลย เปลี่ยนตัวเก่าๆมาเล่นก็ปกติ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีไหนทำให้มันพังแต่ยังเคลมได้บ้างครับ

อยากให้ถ่ายเป็นคลิปวีดีโอ แล้วส่งทางadviceดูครับ ถ้าเราทำพังแบบตั้งใจ
    ไม่แนะนำครับ เดี้ยวโดนปัดความรับผิดชอบอีกครับ [ถ่ายแบบเปิดฝาคอม และใช้งานไม่ได้
    ตอนนั้นแหละครับ] adviceเขาคงฟังบ้างครับ

Comment

ไฟจากซัพพลายไม่พอหรือเปล่าครับ การ์ดตัวที่มีปัญหามีช่องต่อไฟเพิ่มไหมครับ ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นดูก็ดีนะ.

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

น้องผมก็เจอ แต่ซื้อกับร้านใกล้ ๆ

ยกไปให้ดูจะ ๆ ว่าใส่การ์ดจอแล้วมันจอฟ้า

เอาไปใส่เครื่องอื่นไม่เป็น

ลองใส่การ์ดจอ เปิดยูทูป 1080p สักพักจอฟ้า เล่นเกมปรับ 1080p จอฟ้า

ถอดใช้ออนบอร์ด ดีปกติ

คำแนะนำอย่างแรก ร้านบอกก็อย่าปรับภาพ 1080 สิ

น้องเลยด่า ถ้าไม่ให้ดูแบบ 1080 แล้วจะมาซื้อการ์ดจอใส่ทำมะเขืออะไร

พี่ต้องทำยังไงก็ได้ ให้ผมเล่นได้ จะเปลี่ยนตัวใหม่ จะอัพรุ่นอะไรก็ว่ามา ไม่ใช่ปัดบอกเทสแล้วไม่เสีย แล้วไม่เคลมให้แบบนี้

หลังจากนี้ ถ้าใครมาถามจัดคอมให้ เลยแนะนำ JIB ไปก่อน Advice เลย (ประสบการณ์ส่วนบุคคลเฉพาะสาขานี้ ที่อื่นอาจจะดี แต่มันสร้างอคติกับตัวผมไปละ)

Comment

Working...
        X