Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดี๋ยวมียังมีเครื่องเ่ล่น mp3 mp4 3gp อยูไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดี๋ยวมียังมีเครื่องเ่ล่น mp3 mp4 3gp อยูไหมครับ

คือจะเอามาลงไฟล์เสียงที่โหลดจากยูทูป แบบพวกหนังสือเสียง
    ที่นึกได้ก็ ipod
    เลยไม่แน่ใจสมัยนี้ยังมีเครื่องเล่นมั้ย
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถูกๆ

mp3/mp4 player เมื่อกี้ลองค้นที่ลาซาดามีขายหลายรุ่นนะครับ ไม่ถึงห้าร้อย จนถึง พันกว่าบาท

Comment

ผมก็ยังใช้อยู่นะครับ
      Sandisk Sansa Clip จำไม่ได้ว่ากี่ปีแล้ว

ไว้เวลานั่งรถไปต่างจังหวัด ฟังได้ 7-8 ชั่วโมงเลย (ถ้าเปิดไม่ดังมาก ไม่กดดปุ่มให้จอมันแสดงผล)

Comment

ผมใช้ iriver t10 1gb + pk3 สายแข็ง ไม่น่าเชื่อว่าเสียงดีชะมัด ไม่ได้เปิดมากี่ปี่แล้วไม่รู้

Comment

Originally posted by Satisfy View Post
          คือจะเอามาลงไฟล์เสียงที่โหลดจากยูทูป แบบพวกหนังสือเสียง
          ที่นึกได้ก็ ipod
          เลยไม่แน่ใจสมัยนี้ยังมีเครื่องเล่นมั้ย
          ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถูกๆ
          มีตั้งแต่ไม่ถึงร้อยยันหลักแสนครับ ของแบบนี้แนะนำว่าอย่าซื้อถูกมากนักใช้ไม่นานมันก็พังซื้อให้ดีหน่อยจะได้ใช้นานๆ
          Last edited by Arjuna; 13 Jun 2017, 18:17:07.

Comment

เพิ่มเติมนิด... เห็นมีไฟล์ mp4 ด้วย...

เครื่องเล่นรุ่นใหม่ๆ ดีๆ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีภาคเล่นไฟล์หนังครับ ส่วนใหญ่เน้นฟังเพลง

แต่ถ้ามีภาคเล่นหนังด้วยเพลงด้วย จะเห็นแต่ยี่ห้อของจีน

นึกได้ตัวนึง ที่เล่นไฟล์หนังได้ ก็มีเพลเยอร์ที่เป็นแอนดรอยด์ อย่าง Fiio X5iii แต่ต้องโหลดแอ๊ปสำหรับเล่นหนังเพิ่ม

เพราะถ้าใช้ฟังเพลงด้วย ดูหนังด้วย ส่วนมากมักจะใช้มือถือดูแทนกันแล้วครับ...

Comment

มือถือก็ทำใด้หมดไม่ไช่เหรอ ทำไมต้องเฉพาะเจาะจงด้วยงง ?

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                มือถือก็ทำใด้หมดไม่ไช่เหรอ ทำไมต้องเฉพาะเจาะจงด้วยงง ?
                ผมคนนึงที่ไม่ใช้มือถือฟังนะท่านหรอย เดินทางไกลผมใช้ Player เรื่องคุณภาพเสียงก็ส่วนนึง
                แต่ผมคิดว่าเวลาเดินทางแบตเตอรี่มือถือเป็นสิ่งจำเป็นที่ต้องสงวนไว้หากเกิดเรื่องไม่คาดคิด
                Last edited by Arjuna; 14 Jun 2017, 06:31:41.

Comment

ตอนฟังบนรถ ผมเอาแค่พอแก้เบื่อ ( หรือกลบเพลงหมอลำของคนขับ ) ก็พอคับ

ถ้าจะให้ฟังดีบอกเลยว่าไม่ใหว เสียงรบกวนมันเยอะเกินไป แค่เสียงรถก็อื้อแล้ว

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    ตอนฟังบนรถ ผมเอาแค่พอแก้เบื่อ ( หรือกลบเพลงหมอลำของคนขับ ) ก็พอคับ

ถ้าจะให้ฟังดีบอกเลยว่าไม่ใหว เสียงรบกวนมันเยอะเกินไป แค่เสียงรถก็อื้อแล้ว
                    ผมใช่ In-Ear ไม่ค่อยมีปัญหาอ่ะ

Comment

ยุคนี้เค้าเรียก dap ครับ
                      ก็เหมือน MP3 player เมื่อก่อนแหละครับ
                      แค่เน้นไปที่การเล่นไฟล์ที่โหดกว่าเมื่อก่อน แล้วก็มี digital output
                      ประมาณนั้น ราคาหลักพันยันหลักแสน

Comment

ผมใช้ ipod nano แบบไม่มีหน้าจอ สะดวกเบา โลลิ ดี
                        เเทบไม่ต้องกังวลอะไรเลยกดเเค่ + - next อิอิ

Comment

ผมมาสะดุดที่ 3gp นีแหละ ยูทรูปก็ดึงมาแต่เสียงได้ครับ http://en.savefrom.net
                          ------------------

Comment

Working...
                          X