Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ลำโพง 5.1 MICROLAB ระหว่าง 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีครับ X 3 กับ X 15 งบประมาณ 5000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ลำโพง 5.1 MICROLAB ระหว่าง 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีครับ X 3 กับ X 15 งบประมาณ 5000

อยากได้ลำโพง 5.1 MICROLAB ระหว่าง 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีครับ X 3 กับ X 15 งบประมาณ 5000 ชั่งใจไม่ถูกจริงครับ

ใช้ดูหนัง กับ เล่นเกมส์ครับ บางทีก็ฟังเพลงด้วยครับ ใช้ Sound Creative Sound Blaster X-Fi Titanium SB0880 ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

ถ้าไม่มีปัญหากับข้างบ้าน X15 เลยครับ เบสกระหึ่มสะใจมาก ยิ่งปรับคอสเบส 40HZ อีก ลึกสุดใจ สะเทือนอารมณ์
    ถ้าอยากฟังเพลงให้ออกครบ 5.1 ก็จัดโปรแกรม Jriver + ASIO แล้วปรับ Output 5.1 ในโปรแกรมเพลงเลยครับ
    ฟังพวกดนตรีสด โอบล้อมดี แต่ถ้าแบบสมจริงหน่อยก็ปรับปิดคู่หลังที่ลำโพง แล้วเบาตัวเซนเตอร์ ให้เน้นไปออกเพียงคู่หน้า
    ถ้าเน้นเสียงร้องอิ่มหนาก็ปรับตัวกลางมิดเลยครับ เสียงร้องจะลอยเด่นขึ้นมามาก

Comment

Originally posted by toolpak View Post
      ถ้าไม่มีปัญหากับข้างบ้าน X15 เลยครับ เบสกระหึ่มสะใจมาก ยิ่งปรับคอสเบส 40HZ อีก ลึกสุดใจ สะเทือนอารมณ์
      ถ้าอยากฟังเพลงให้ออกครบ 5.1 ก็จัดโปรแกรม Jriver + ASIO แล้วปรับ Output 5.1 ในโปรแกรมเพลงเลยครับ
      ฟังพวกดนตรีสด โอบล้อมดี แต่ถ้าแบบสมจริงหน่อยก็ปรับปิดคู่หลังที่ลำโพง แล้วเบาตัวเซนเตอร์ ให้เน้นไปออกเพียงคู่หน้า
      ถ้าเน้นเสียงร้องอิ่มหนาก็ปรับตัวกลางมิดเลยครับ เสียงร้องจะลอยเด่นขึ้นมามาก
      ขอบคุณมากครับ ท่านผมก็ว่าจะไป x 15 ครับ

Comment

ไปเอามาแล้วครับ x15 แต่เวลาเปิดเพลงแล้วเลือก 2.1 ที่ตัว sub แล้ว เบสไม่ออกครับ ออกแต่คู่หน้า 2 ตัว center ก็ไม่ออก ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร แต่ดูหนังและเล่นเกมส์ออก 5.1 ครบเสียงเบสมาเต็มครับ พี่ๆ ทั้งหลายช่วยแนะด้วยครับ

ใช้ Jriver กับ foobar ครับ ไม่ทราบว่าตั้งค่าอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
        Last edited by Sutthituch; 15 Jun 2017, 14:19:45.

Comment

foobar ผมเคยใช้เเต่กับปลักอิน ชื่อ Channel Mixer อะครับ เเล้วเปิด 5.1 ไปเลย ส่วน Jriver ไม่เคยใช้

Comment

Originally posted by sirinathey View Post
            foobar ผมเคยใช้เเต่กับปลักอิน ชื่อ Channel Mixer อะครับ เเล้วเปิด 5.1 ไปเลย ส่วน Jriver ไม่เคยใช้
            ขอบคุณครับท่าน sirinathey ต้องไปลงปลั๊กอินเพิ่มน่ะครับ

Comment

Working...
            X