Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัณหาเสียง ตึ๊ดๆ คล้ายๆเสียงช๊อต ในคอม เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัณหาเสียง ตึ๊ดๆ คล้ายๆเสียงช๊อต ในคอม เกิดจากอะไรครับ

AMD Ryzen 5 1500X
    Gigabyte GA-AB350 Gaming 3
    Corsair Vengeance LPX 16GB 3000MHz
    Samsung 960 EVO M2.2280 NVMe 250GB
    WD 10EZEX Caviar Blue 1TB
    Gigabyte GTX 1060 RGB 6GB DDR5
    NZXT S340 ELITE / Black
    Silverstone Strider Plus 600W

สเปคผมตามนี้เลยครับ เกิดเสียงตึ๊ดๆ คล้ายไฟช็อค มาระหว่าง ฟังเพลง youtube ตอนแรกคิดว่าลำโพงเสียง แต่ต่อเข้าหูฟังก็เป็นเหมือนกัน

ไม่ทราบว่าปัณหานี้มันมาจากอะไรครับ จะได้ตามแก้ให้ถูกจุด

บ้านต่อสายดินหรือเปล่าครับ

Comment

ไฟรั่วครับ

Comment

บ้านไม่แน่ใจว่าต่อสายดินรึเปล่าครับ แต่น่าจะมี เพราะมีรูกราวด้วย

แล้่วถ้าไฟรั่ว แก้ยังไงครับ

Comment

Working...
        X