Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบ เสียง vivo vs fiio

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ไปหาข้อมูลมา หลังจากคุยกับคุณเพิ่งรู้ว่า fiio x5gen3. มีblutooth aptx. และมือถือ sony xperia xมี Ldac แต่ไม่มีความรู้ว่าอันไหนจะดีกว่ากัน

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

แต่ถ้าวิทยุไม่มีระบบ พวกนี้รองรับก็ไม่มีประโยชน์ไม่ได้ใช้ใช่ป่าวคับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

Originally posted by nongchi View Post
        แต่ไปหาข้อมูลมา หลังจากคุยกับคุณเพิ่งรู้ว่า fiio x5gen3. มีblutooth aptx. และมือถือ sony xperia xมี Ldac แต่ไม่มีความรู้ว่าอันไหนจะดีกว่ากัน

LDAC มันดีกว่าอยู่แล้วครับอ้างอิงจากรูป แต่ถ้าตัวรับ(blutoothวิทยุรถยนต์) ไม่รองรับ LDAC หรือ AptX มันก็ไม่มีประโยชน์

Comment

งั้นที่ผ่านมาผมคงหลงทาง คงต้องกลับไปเสียบแจ๊ค ตามเดิม ขอบคุณความคิดเห็นมากๆเลยคับผมได้ความรู้มาอีกเยอะเลย

พอดีผมเพิ่งมาหัดฟะงเพลงที่เป็นไฟล์ lossles. ทำให้รู้สึกหลงไหล มันแตกต่างกับพวก mp3มากมายเลยครับ เลยอยากลองศึกษาดู

Comment

พอดีวิทยุรถเพิ่งเปลี่ยนมาซะด้วยคงยังไม่ได้ขายหรือเปลี่ยนรุ่น

Comment

ตัวHDMIในมือถือจะใช้สายMHLแปลงครับ MHL TO HDMI ลองหาข้อมูลดูในกุเกิ้ลมีเยอะ

บลูทูธLDAC มีประสิทธิภาพดีกว่า APTXครับ เสียงก็จะดีกว่าครับเห็นในเว็บมั่งคงอธิบายไว้ไม่รู้คลิบไหนน่าจะเป็นคลิปรีวิวหูฟังโซนี่บลูทูธตัวท๊อบนี่แหละครับ ตามรูปที่คุณให้ดูเลยครับ

ถ้าวิทยุคุุณไม่น่าจะรองรับ LDACครับ เพราะมันมาใหม่แถมตอนนี้มีโซนี่เจ้าเดียวที่ใช้เทคโนโลยีนี้ครับ (ก็คิดค้นเองนี่หว่า) ก็เลยรองรับได้แค่ Aptx ครับ

Comment

งั้นผมซื้อ fiiox5gen3 มันต้องเสียงดีกว่า ไอ้เจ้า fiio x1gen2ที่ผมมีเป็นแน่ใช่ไหมครับ งั้นจะได้ตัดสินใจซื้อของใหม่ซะที รอมือสองไม่มีขายเลยนั่งหาทุกวัน

Comment

ดีกว่ามั้ย ต้องลองตัวเดโมที่ร้านเลยครับ บางทีท่านอาจจะชอบเจนเก่ามากกว่าเจนหม่

Comment

อ้าว มีของใหม่ไม่ดีกว่าเก่าด้วยเหรอครับเห็นคนซื้อจนของขาดตลาด ผมถามร้านมั่นคงบอกหมดทุกสีเลย 55

Comment

ที่ผมพูดหมายถึงคาแลคเตอเสียงครับ คือเทคโนโลยีจะไปไกลขนาดไหนแต่ถ้าเราชอบเสียงนั้น พอไปเอาอันใหม่กลับไม่ชอบสียงครับผม

Comment

ขอบคุณมากเลยครับผม

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

Working...
                        X