Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบหูฟังแล้วเสียงไม่ดัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบหูฟังแล้วเสียงไม่ดัง

จุดเกิดเหตุ : เครื่องคอมพิวเตอร์ทั้งรูเสียบหน้าเคส และหลังเคส คอมฯเลยนะครับ

อาการมันเป็นมานานเป็นเดือนๆ แล้วคือ พอเสียบหูฟังแล้วผมต้องเอาไม้เกาหลังมางัดมันไว้ ไม่งั้นเสียงมันจะไม่ออกหรือออกไม่ชัด

บางทีก็ต้องควงหาเสียงในรูเสียบอยู่นาน กว่าเสียงจะดังขึ้นมา

ซึ่งมันชวนหงุดหงิดมาก ขยับตัวนิดหน่อยเสียงก็เพี้ยนบ้าง หายบ้างต้องมานั่งควงหากันใหม่

อยากทราบถึงสาเหตุ และแนวทางการซ่อมครับ / ราคาช่างซ่อมประมาณเท่าใด ถ้าแพงมากจะได้เปลี่ยนเมนบอร์ดไปเลย เพราะใช้มา 5-6 ปี แล้ว
    Last edited by zanuk9876; 31 May 2017, 22:50:00.

แจ็คหูฟังเสียป่าวครับ หมายถึงแจ็ตที่ตัวหุฟังนะ

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
      แจ็คหูฟังเสียป่าวครับ หมายถึงแจ็ตที่ตัวหุฟังนะ
      ไม่ครับ ลองเปลี่ยนหูฟังดูแล้ว

Comment

Working...
      X