Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเรื่องไมโครโฟนกับบอร์ด AM4 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเรื่องไมโครโฟนกับบอร์ด AM4 ทีครับ

คือผมเพิ่งซื้อบอร์ด AX370-Gaming5 มาใช้เเล้วตอนคุยTSกับเพื่อน เพื่อนบอกว่าไม่ค่อยได้ยินเสียงของผมเลยครับทั้งๆที่ผมก็ปรับเสียงไมปรับBoostจนสุดแล้ว ลองทั้งแบบไม่ลงไดร์เวอร์แล้วก็แบบลงไดร์เวอร์จากแผ่นทุกอย่างแล้วก็เหมือนเดิมครับ ถ้าไม่เอาไมมาติดที่ปากจริงๆนี้แทบไม่ได้ยินเลยครับ ช่วยทีครับ แบบนี้เป็นที่บอร์ดหรือเปล่าครับ

ลองไปต่อด้านหลัง + ถ้าลงซอฟแวร์ที่แถมมากับไดร์เว่อร์ ลองเปิดให้ดูหน่อยว่าหน้าตาเป็นไง
    แล้วใช้ไมค์อะไร?
    ถ้าไม่เอาไมมาติดที่ปากจริงๆนี้แทบไม่ได้ยินเลยครับ
    ไมค์ไม่ค่อยดูดเสียงรึเปล่าเนี้ย ดูจากอาการ
    ผมเคยใช้ไมค์ตั้งโต๊ะถูกๆต้องโคตรจ่อปากเลย เอาไปเสียบซาวการ์ดแยกก็ไม่ค่อยช่วยน่ะ ถึงมันปรับgainมากกว่าก็เหอะ
    สุดท้ายไปซื้อหูฟังแบบมีไมค์

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
      ลองไปต่อด้านหลัง + ถ้าลงซอฟแวร์ที่แถมมากับไดร์เว่อร์ ลองเปิดให้ดูหน่อยว่าหน้าตาเป็นไง
      แล้วใช้ไมค์อะไร?

ไมค์ไม่ค่อยดูดเสียงรึเปล่าเนี้ย ดูจากอาการ
      ผมเคยใช้ไมค์ตั้งโต๊ะถูกๆต้องโคตรจ่อปากเลย เอาไปเสียบซาวการ์ดแยกก็ไม่ค่อยช่วยน่ะ ถึงมันปรับgainมากกว่าก็เหอะ
      สุดท้ายไปซื้อหูฟังแบบมีไมค์
      ลองเสียบข้างหลังแล้วครับ นี้ซอฟต์แวร์ครับ

หูฟังเป็นรุ่น tt esport cronos ad ครับ จริงๆลองกับคอมเครื่องเก่าก็ปกตินะครับ ผมลองกับหูฟัง4อันแล้วเหมือนกันหมดเลยครับ

Comment

-----------------------เพิ่มเติมครับ ---------------------------
        ตอนนี้มีแต่โปรแกรมTalkTalkครับที่ไมโคโฟนดังปกติ

แต่พอลองกับโปรแกรม TS , อัดคลิปเกมโปรแกรมFraps , ไลฟ์สดOBS เสียงพูดไม่เข้าไมโคโฟนเลยครับ แบบเอาไมติดปากแล้วทำเสียงอะแหมเสียงก็ยังไม่เข้าไมเลยครับ ต้องประมาณว่าพูดให้มีลมไปโดนไมอะครับเสียงถึงจะเข้า
        มันแปลกๆเนอะครับ555
        Last edited by seawayyss; 23 May 2017, 00:35:23.

Comment

Working...
        X