Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟังหน่อยครับ งบ 2,000 บวกลบ500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหูฟังหน่อยครับ งบ 2,000 บวกลบ500

มือใหม่มากครับ กำลังหาหาหูฟัง headphone fullsize ซักตัวนึงครับ มีงบ 2,000 บวกลบไม่เกิน 500-700 บาท อยากได้รับสายในตัวด้วยครับ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำรุ่น ร้านค้าหรือสถานที่ด้วยครับ -/\-
    (ไปใช้กับมือถือ lenovo a7000 ครับแหะๆ)

เกินงบหน่อย แต่แนะนำตัวนี้ Audio Technica ATH-AVC500

เป็นตัวใหม่ ยังไม่ค่อยมี Review เท่าไหร่ แต่เคยฟัง(แป๊ปเดียว สั่งให้เพื่อน) ตัวนี้ เสียงดีเกินราคามาก Bass หนักตาม Style Closed-back Headphone ค่าตัว 31xx-. ใน Lazada ก็มี ตอนนี้มี Code 5% ด้วย MAY5C

แต่มีข้อเสียนะ หูฟังแบบปิด มันอับ มันร้อน ฟังกลางแดดไม่ไหวแน่ๆ ลองมองๆ พวก Open-Back ไว้ด้วยก็ดีครับ

ปล. เสียงที่ทำได้ ATH 50x อายเลย เพราะตัวนี้ใช้ Driver 53mm กับพวกรุ่นพี่ใหญ่ๆ ละมั้ง หรือคนละตัวก็มิทราบ ไม่ได้ศึกษาลึกจริงจัง

Last edited by 111111; 19 May 2017, 11:40:34.

Comment

สวยดีครับน่าสนใจมาก ว่าแต่ตัวนี้รับสายได้ไหมครับ

Comment

Audio-Technica ATH-AX5iS // 2,490บาท
        Audio-Technica ATH-WS550iS // 3,190บาท

JVC HA-MR60X // 2,130บาท

Soundmagic BT20 // 2,990บาท

Comment

ตามเม้นบนเลยครับ รับสายได้ทุกตัว ยิ่งถ้าใส่ออกข้างนอก ATH-AX5iS ถือว่าตอบโจทย์สุดเลย ทั้งรูปลักษณ์ ขนาดและราคา

Comment

ไปสอยมาแล้วครับ ATH-AX5iS ร้าน Pro plugin สาขาฟอร์จูน ขอบคุณมากครับผม =)

Comment

Originally posted by nightgonnn View Post
              ไปสอยมาแล้วครับ ATH-AX5iS ร้าน Pro plugin สาขาฟอร์จูน ขอบคุณมากครับผม =)
              เบิร์นซัก 100ชั่วโมงแล้วมารีวิวด้วยน่อ

Comment

Working...
              X