Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟังใหม่ให้หน่อยครับ ทดแทน Creative EP630 เป็นอินเอียราคาไม่เกิน600-700บาทครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

KZ ZS3 ผมลองแล้วนะแต่มันไม่ใช่แนวผมอะ

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
      KZ ZS3 ผมลองแล้วนะแต่มันไม่ใช่แนวผมอะ
      แนวเสียงเป็นยังไงบ้างครับท่าน

Comment

EP630 ได้เเถมมากับเครือง zen x-fi สมัยนั้นบ้าซาวด์การ์ด ตระกูล x-fi ก่ะต้องเทพเเน่นอน ซื้อครั้งเดียว เเล้วไม่กลับไปเล่น อีกเลย ฮ่าๆ

ทุกวันนี้ เปิดฟังในโทรศัพท์ หูฟังพกติดตัวอยู่ 2 รุ่น
        แบบ เอียร์บัด AKG Y15 900บาท เปลียนฟองน้ำนุ่มๆ ฟัง อคูสติก กับเพลงpopทั่วไป กับ Sennheiser MX375 800บาท ฟังเพลงที่หนักๆขึ้นมาหน่อย
        เเต่สุดท้าย ก็ใช้ Y15 มาตลอดได้หมดถ้าสดชื้น
        คือไม่ชอบ อินเอียร์ เเต่ผ่านมาหลายตัว เพราะหลอกตัวเองว่าเดียวก็ชิน สุดท้ายก็มาลงที่ 2 ตัวบน หาซื้อง่ายด้วยครับ

Comment

หา small talk ให้มือถือ ไปเจอตัวนี้คนสั่งเยอะ ลองซะหน่อย

Sent from my NX512J using Tapatalk

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
            แนวเสียงเป็นยังไงบ้างครับท่าน
            ย่านต่ำ-กลาง-สูงเนียน เสียงโทนอุ่น+นุ่ม โปร่ง รายละเอียดดี ตามซิกเนเจอร์ของ knowledge zenith เกือบทุกตัว(เท่าที่เคยลองมา) ที่ซื้อมาลองคือเห็นรีวิวมันเบสเด่น พอเอาเข้าจริงยังเบส***งไกล Rock Zircon กับ มาแชลเยอะ (ผมว่าหูผมเสียแล้วหละ) ฟังไปฟังมาผมคิดว่าเป็นแนว Flat ซะงั้น (คหสต.) เอาที่เสียงคล่ายที่สุดก็Oker DS-300 แต่ เสียงสะอาดกว่า พื้นหลังเงียบกว่า เบสดีกว่าเยอะ ความไหลลื่นดีกว่า ความเนียนกว่าครับ มิติด้านกว้าง-สูง-ลึกดีกว่ามาก
            Last edited by nirvash0; 19 May 2017, 06:35:31.

Comment

เจ้าของมู้ หายไปไหน ฮ่าๆ

Comment

สรุปได้สั่ง KZ ZS5...มาแทน KZ ZST
                Last edited by tiger X-fi; 20 May 2017, 10:54:24.

Comment

ท่านเสือรีวิวหน่อยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                    ท่านเสือรีวิวหน่อยครับ อิอิ
                    เพิ่งสั่งไปเองครับ...พอดีร้านเค้าลดให้เหลือ23USD ปกติ33USD ..เลยสังตัวนี้แทน

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
                      ย่านต่ำ-กลาง-สูงเนียน เสียงโทนอุ่น+นุ่ม โปร่ง รายละเอียดดี ตามซิกเนเจอร์ของ knowledge zenith เกือบทุกตัว(เท่าที่เคยลองมา) ที่ซื้อมาลองคือเห็นรีวิวมันเบสเด่น พอเอาเข้าจริงยังเบส***งไกล Rock Zircon กับ มาแชลเยอะ (ผมว่าหูผมเสียแล้วหละ) ฟังไปฟังมาผมคิดว่าเป็นแนว Flat ซะงั้น (คหสต.) เอาที่เสียงคล่ายที่สุดก็Oker DS-300 แต่ เสียงสะอาดกว่า พื้นหลังเงียบกว่า เบสดีกว่าเยอะ ความไหลลื่นดีกว่า ความเนียนกว่าครับ มิติด้านกว้าง-สูง-ลึกดีกว่ามาก
                      ถ้าเสียงเหมือน DS300 เหมือนจะเหมาะกับผมเลย พอดีชอบเเนวเบสไม่เยอะซะด้วย ขอบคุณมากครับท่าน nirvash0

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                        พูดถึง Pre-Ampสั่ง DAC -amp 7022 หลอด 6j9 อย่างเซง ..เสียงแตก...เปลี่ยนหลอด E180F เสียงหายแตกเบสหาย
                        ปกติเคยใช้ แอมป์หูฟังหลอด6j9 พอเปลียนหลอด E180F เบสมาเนื้อๆเลย...สงสัยได้มีชำแหละ
                        พอดีสั่งตัวแปลงหัวUSB ไว้เทสสาย หัวหลายแบบดี
                        วันนี้เทสใหมเสียงดีขึ้นซะงั้น...เบส/รายละเอียดมา เฉยเลย

Last edited by tiger X-fi; 21 May 2017, 22:40:22.

Comment

ท่านเสือพูดเเบบนี้ อยากลองมากกว่าเดิมอีก ว่าเเต่แนวเสียงเป็นไปทางไหนครับท่านเสือ

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
                            ท่านเสือพูดเเบบนี้ อยากลองมากกว่าเดิมอีก ว่าเเต่แนวเสียงเป็นไปทางไหนครับท่านเสือ
                            ผมเปลียนหลอดเป้น E180F...ครับ
                            หลอดเดิมก็สไตลืพี่จีน แหลมโด่งมาแต่ไกล

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                              ผมเปลียนหลอดเป้น E180F...ครับ
                              หลอดเดิมก็สไตลืพี่จีน แหลมโด่งมาแต่ไกล
                              ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองเดิมๆก่อน ไม่ถูกใจค่อยหา E180F มาใส่ตามท่านเสือ ไม่ได้ตั้งงบว่าจะบานขนาดนี้ด้วย

4-5 วันน่าจะถึง รอลุ้นภาษีอีก

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองเดิมๆก่อน ไม่ถูกใจค่อยหา E180F มาใส่ตามท่านเสือ ไม่ได้ตั้งงบว่าจะบานขนาดนี้ด้วย

4-5 วันน่าจะถึง รอลุ้นภาษีอีก
                                จตัวนี้ดีอีกอย่าง ..ใช้เฉพาะเป็นแอมป์หูฟังก็ได้....มีอนาลอคอินพุท....ใครเล่นรุ่นนี้แนะนำไปเล่น 2704 ดีกว่าเพราะถูกกว่า
                                7022 ผมขึ้นเป็น spdif ตั้งคาได้แค้16bit 44.1Khz....
                                --------------
                                7022 ขึ้น 24/96 ครับ....สงสัยคอมผมรวน
                                Last edited by tiger X-fi; 30 May 2017, 17:55:52.

Comment

Working...
                                X