Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง 2.0 เสียงใสๆ ฟังสบายๆ งบ 3500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง 2.0 เสียงใสๆ ฟังสบายๆ งบ 3500

ช่วยแนะนำเพิ่มหน่อยครับ ถ้าถูกกว่านี้ก็จะดีมากเลย ไม่ได้หูเทพอะไร

ตอนนี้เล็งแค่ Bose Companion 2 Series III มือสอง

ถ้าจับ Bose com2 series iii ได้ในงบนั้นถือว่าดีงามสุดแล้วครับ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Comment

ที่บ้านมี Bose Companion 2 Series II กับ Yamaha NX-50

ผมชอบฟัง Yamaha มากกว่า ฟังแล้วรู้สึกสบายกว่าฟัง C2

แนะนำอีกตัวละกันครับ อยู่ในงบด้วย (ถ้ายังมีของ)

Comment

ผมว่า NX-50 เสียงมันก้องๆ เหมือนอยู่ในห้องน้ำ 555+ มีความเป็น 3D สูง

ฟังแง่ดีก็อืมกังวาลเพราะดี ซาวสเตจกว้างขวาง แม้จะฟังดูหลอกๆหน่อยก็ตาม

แต่ฟังแง่จับผิดเอ๊ะ จับความลึกติ้นของมิติเสียงไม่ใด้เลย มันแบนๆ ยังไงไม่รู้ ไม่ไช่แนวแฮะ เลยปล่อยไป

ตอนนี้สบายดีกับ Pebbles มาก

แต่สำหรับคนอื่นผมว่าคงหาคนชอบมันยากอ่ะ ด้วยเสียงแห้งๆสากๆอันเป็นเอกลักษณ์ และเบสที่ไม่ค่อยจะมี

Bose อ่ะดีแล้ว

Comment

ถูกจัดๆ ก็ Nubwo Death Star รหัส NS-07 ราคาราวๆ300บาทนี่แหละครับ อย่าไปดูถูกเชียวนะ

Comment

ทำไใที่ท่านหรอยว่ามา ผมรู้สึกสลับกันเลย 5555
            สำหรับผม c2 นี่ลอย หลอก ๆ กว่า nx50

Sent from my NX512J using Tapatalk

Comment

ทำไมไม่ค่อยมีคน เชียร์ mifa x5

Comment

Originally posted by lookchid View Post
                ทำไมไม่ค่อยมีคน เชียร์ mifa x5
                มันคือลำโพงที่มี Feedback จากคนไช้น้อยมากอ่ะ

มีช่วงนึงที่ผมก็แอบสนใจ แต่หาอ่านรีวิวจาก user กันเองไม่ใด้เลย แต่เจอรีวิว(อวย)จากทางร้าน ก็เลยเออ ... อืม ... เอาไงดี

กำลังลังเลๆ ก็เจอ Pebbles ซะก่อน

Comment

อิอิ ถ้าว่าอ่านผิด 2.0เสียงใสๆ ฟังสบายๆ งบ 350 (ตก 0 ไปตัว)
                  ลองตัวนี้ได้
                  Originally posted by dracoV View Post
                  =========================
                  ถ้าว่าหามาฟังแทนลำโพงทีวี สุ้มเสียงพอใช้ได้ ไม่เน้นเบส

ที่ลาด้า >> BEST JiTeng Wooden 3D Hi-Fi Speaker ลำโพง คอมพิวเตอร์ รุ่น JT04 - Brown
                  ผมลองซื้อมาไว้ต่อดูทีวีเล็กๆ สุ้มเสียงพอใช้ได้เกินราคา 300 กว่าบาทตอนนั้นที่ซื้อ
                  สุ้มเสียงถูกต้อง โปร่งใช้ได้
                  แหลมกรุ๊งกริ๊งพอประมาณ
                  เบส... เอ่อ ไม่มีอ่ะ 555+
                  งานประกอบดี สวยดีตู้ไม้ มีทวีตเตอร์(น่าจะปลอม)ติดไว้สวยๆด้วย
                  สุ้มเสียงโดยรวม งานประกอบ ... ผมให้คะแนนสอบผ่านเกินราคา 300กว่าบาทนะตัวนี้
                  จุดด้อยก็คือเรื่องเบสน่ะแหละ คือไม่ถึงกับไม่มีเลย พอมีบ้าง นั่งฟังใกล้ๆก็พอใช้

ผมเล็งๆ CT A120 ลดราคาถูก จะไปสอยเอา sub มันมาต่อเพิ่ม
                  รึ ถ้ามีเวลาอาจทำตู้ Active sub DIY มาต่อเล่นเพิ่มเอาสักตัว

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    มันคือลำโพงที่มี Feedback จากคนไช้น้อยมากอ่ะ

มีช่วงนึงที่ผมก็แอบสนใจ แต่หาอ่านรีวิวจาก user กันเองไม่ใด้เลย แต่เจอรีวิว(อวย)จากทางร้าน ก็เลยเออ ... อืม ... เอาไงดี

กำลังลังเลๆ ก็เจอ Pebbles ซะก่อน
                    ก็ว่าอยู่ฮ่ะ

Comment

Working...
                    X