Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlabx15 หล่นแล้วแยกเป็น2ส่วน ประกอบไม่ได้ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlabx15 หล่นแล้วแยกเป็น2ส่วน ประกอบไม่ได้ ช่วยหน่อยครับ

คือมันหลุดออกมาแล้วไอชิ้นขาวๆนี่มันเหมือนจะยัดใส่ในรูได้ครับแต่พยายามกดยังไงก็ไม่ลงใส่ให้ตรงล็อคแล้วก็ยังไม่ได้ครับ ทำยังไงดี

ยังประกอบไม่ได้เลยครับ

Comment

ดูแล้วก็เขี้ยวหักไม่งอ ไม่แตก ไหมประกอบกลับไม่ใด้ แปลกดี

ตอนประกอบอ่ะกดบนล่างแล้วรึ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ดูแล้วก็เขี้ยวหักไม่งอ ไม่แตก ไหมประกอบกลับไม่ใด้ แปลกดี

ตอนประกอบอ่ะกดบนล่างแล้วรึ
        เหมือนร่องมันไม่ตรงกันครับ อันขาวๆมันกว้างกว่าอันดำ กดจนนิ้วจะหงิกก็ยังไม่ยอมลงเลยครับ

Comment

พลาสติกขาวใสมีเขี้ยวที่ฐานอยู่ วางให้ตรงล็อคก่อน

เวลาเอาลำโพงอีกตัวมาประกบ พยายามให้เขี้ยวล็อค3ปุ่มสีดำๆ อยู่ในช่องว่างระหว่างเขี้ยวของพลาสติกสีขาว จากนั้นก็บิดดู น่าจะเข้าล็อคได้ง่ายกว่า

Comment

Originally posted by Rev View Post
            พลาสติกขาวใสมีเขี้ยวที่ฐานอยู่ วางให้ตรงล็อคก่อน

เวลาเอาลำโพงอีกตัวมาประกบ พยายามให้เขี้ยวล็อค3ปุ่มสีดำๆ อยู่ในช่องว่างระหว่างเขี้ยวของพลาสติกสีขาว จากนั้นก็บิดดู น่าจะเข้าล็อคได้ง่ายกว่า
            ไม่ได้ครับหรือผมทำไม่เป็นเอง ไม่เป็นไรครับเดียวเอากาวช้างแปะเอา

Comment

ติดกาว ก็หมุนไม่ได้สิครับ

ตัวล๊อคมันก็ต้องแน่นในระดับนึงเลย จะใส่กลับก็ต้องออกแรงเยอะหน่อย

ดูจากรูปไม่น่ามีอะไรหัก แต่คงกดด้วยมือเปล่าไม่ไหว ต้องหาอะไรแข็งๆ อย่างพวกแท่งไม้ ด้ามไม้กวาด ฯลฯ มาช่วยกด

Comment

Working...
              X