Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB sound blaster E5 จับคู่กับลำโพง 2.1 ตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB sound blaster E5 จับคู่กับลำโพง 2.1 ตัวไหนดี

เคยจับกับ logitech z623 อยากอัพเกรดลำโพง ใช้ดูหนังเป็นส่วนใหญ่ มีฟังเพลงบ้าง
    ขอเป็น 2.1 งบ 4000-9000 ขอเป็นช่วงราคาหน่อยครับ มีตัวไหนน่าสนใจบ้าง
    ขอแบบมีรีโหมดด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by xbox360redled; 24 Apr 2017, 14:39:39.

sound blaster E5 ใช้กับ Z623 เสียงเปนยังไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by nuttaero View Post
      sound blaster E5 ใช้กับ Z623 เสียงเปนยังไงบ้างครับ
      มิติรายละเอียดเสียงดีขึ้นเยอะเบสเป็นลูกมีอิมแพคขึ้น เอาไปเล่นเกมดูหนังถือว่าดีกว่าเดิมมาก อย่างเกมที่เห็นชัดๆเลยคือ Doom 4
      เกมหลอนโหวงๆ ตกใจปีศาจมาจ๊ะเอ๋บ่อย เล่นไปกลัวไป พอจับใส่ E5 กลายเป็นเกมบู้ซาดิสก์เลือดสาดตบปีศาจมันส์ เสียงมีพลังอิมแพคขึ้นรู้ตำแหน่งทิศทางหมด เบสออกเสียงปืนเป็นลูกๆ บรรยากาศเกมเปลี่ยนไปเยอะ ความน่ากลัวเกือบหมดไป ดูหนังก็เก็บบรรยากาศเสียงรายละเอียดหนังดีขึ้นโดยเฉพาะหนังที่บันทึกเสียงมาดี อย่างหนังผี
      ฟังเพลงก็ดีครับกลางๆฟังได้ทุกแนวแต่ไม่ได้เด่นอะไรมากตามสไตล์ของลำโพง
      แต่ E5 ขนาดผมเอามาต่อลำโพงช้างน้อยยังรู้สึกถึงความต่าง รายละเอียดเสียงมีน้ำมีเนื้อละมุนขึ้น

Comment

Working...
      X