Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่อง DAC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่อง DAC

ต้องการสอบถามท่านผู้รู้ครับว่า ระหว่าง DAC 3 ตัว ต่อไปนี้ คือ
    1. Wyred4Sound DAC-2
    2. DAC ROTEL RDD 1580
    3. TEAC UD-501
    ตัวใดน่าสนใจกว่ากันครับ เอามาฟังเพลงไทย ๆ และแต่ละตัวเสียงเป็นอย่างไร แตกต่างกันอย่างไร ตัวใดคุ้มค่าครับ
    ช่วยแนะนำด้วยครับ

m2Tech-EVO ตัวเล็กๆนี่ละ กินเรียบ คับ ถ้าหาได้ ราคาตอนนี้ไม่เกินหมื่น

Comment

Originally posted by slate View Post
      m2Tech-EVO ตัวเล็กๆนี่ละ กินเรียบ คับ ถ้าหาได้ ราคาตอนนี้ไม่เกินหมื่น
      ตัวนี้แนวเสียงเป็นยังไงครับ ??

Comment

http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=10881.0

ตามนี้ครับ มีคนรีวิว w4s กับ young dac

Comment

ส่วนตัว ผมใช้ TEAC A-H01 ได้เสียงคมใส ชัดเจน กับ พื้นหลังสงัด
          ไม่เหมาะกับชุดฟังเพลง ที่เเหลมใสจัดจ้านอยู่เเล้วนะครับ เเต่ถ้าขาด ถือว่าคุ้มเลยฮ่าๆ

Comment

Working...
          X