Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงไมค์ไม่ออก ใช้จอ lg23ea63 ต่อ hdmi จาก gtx1050

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงไมค์ไม่ออก ใช้จอ lg23ea63 ต่อ hdmi จาก gtx1050

ปัจจุบันใช้ จอ Lg23ea63 มีรูแจ๊คหนึ่งรู ผมไปซื้อหูฟังแบบพร้อมไมค์มา แบบที่เป็นเดียวอันเดียว ไม่ใช่แจ๊คคู่
    แล้วเสียบไปที่จอ ดังกล่าว ปรากฎว่า เสียงไมค์โครโฟนมันไม่ออกครับ ต้องทำอย่างไรครับถึงจะใช้ไมค์ได้
    hdmi ต่อจากการ์ดจอ gtx1050 ***win7 64bit

*เสียงหูฟังออกนะครับ ยกเว้นเสียงไมค์พูดไม่ได้ครับ ตอ้งการให้ออกทั้งสองอย่างจากรูแจ๊คด้านหลังจอครับ
    ***ขอบคุณครับ
    Last edited by zerkoloons; 10 Mar 2017, 23:21:50.

Originally posted by zerkoloons View Post
    ปัจจุบันใช้ จอ Lg23ea63 มีรูแจ๊คหนึ่งรู ผมไปซื้อหูฟังแบบพร้อมไมค์มา แบบที่เป็นเดียวอันเดียว ไม่ใช่แจ๊คคู่
    แล้วเสียบไปที่จอ ดังกล่าว ปรากฎว่า เสียงไมค์โครโฟนมันไม่ออกครับ ต้องทำอย่างไรครับถึงจะใช้ไมค์ได้
    hdmi ต่อจากการ์ดจอ gtx1050 ***win7 64bit

*เสียงหูฟังออกนะครับ ยกเว้นเสียงไมค์พูดไม่ได้ครับ ตอ้งการให้ออกทั้งสองอย่างจากรูแจ๊คด้านหลังจอครับ
    ***ขอบคุณครับ
    ผมใช้ จอ Lg23ea63 รุ่นเดียวกับคุณนะ เสียงออกผ่าน HDMI อย่างเดียวน่ะถูกแล้วครับ เสียงไมค์พูดมันไม่ออกอยู่แล้วครับ เพราะช่องที่คุณเสียบมันเป็นแค่ช่อง audio out ออกแค่เสียงอย่างเดียว

Comment

เพราะที่จอไม่มีช่องไมค์ครับ

ต้องต่อกับตัวแยกไมค์ หูฟัง 2 เส้น แล้วเอาสายไมค์ไปเสียบที่ sound onboard แทน

Comment

Working...
      X