Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด GA-Z270X Gaming 7 ยัด Sound Core 3D chip เทียบซาวแยกได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด GA-Z270X Gaming 7 ยัด Sound Core 3D chip เทียบซาวแยกได้ไหมคับ

GA-Z270X Gaming 7 ยัด Sound Core 3D chip เทียบเท่าซาวแยกได้ไหมคับ
    ตามนี้เลยครับ หรือ จะเท่า Sound Blaster z ได้มั้ย หรือ ยังห่วยตามประสา ซาวออนบอดอยู่ดีครับ

Creative? Sound Core 3D chip
    Support for Sound Blaster Recon3Di
    TI Burr Brown? OPA2134 operational amplifier
    High Definition Audio
    2/5.1-channel
    Support for S/PDIF Out

ผมว่าเทียบได้นะ สบายๆ เลยละ ถ้า Chip ตัวนั้นดีจริงๆ อย่าง Mainboard ผมใส่ Chip ES9018 มา แทบไม่อยากใช้ USB DAC (AudioGD NFB 10.32) เพราะส่วนนึงผมชอบบุคลิกของ Chip ES ด้วย ดูอย่าง DAC Dragon Fly ตัวเล็กกระจิ๋วเท่า USB Flash Drive เสียงยังดีไม่น้อยเลยทีเดียว

Comment

ไม่รู้จะเรียกว่าออนบอร์ดสมัยนี้มันดีขึ้น หรือการ์ดแยกสมัยนี้มันแย่ลงดี - -

ออนบอร์ดตัวที่ว่าอาจจะเรียกว่าแย่ไม่ใด้แล้ว แต่จะเรียกว่าดีก็คงไม่เต็มปากกระมัง ยังไงแยกก็ดีกว่า

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องมองลำโพงว่ามีศักยภาพในการแยกแยะความต่างนี่ใด้แค่ใหน

Comment

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ปกติไม่น่าจะต้องซื้อแยกแล้ว ใช่ป่ะครับ ซื้อมาก็เสียดายบน ออนบอดอีก ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by jumpjung View Post
          ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ปกติไม่น่าจะต้องซื้อแยกแล้ว ใช่ป่ะครับ ซื้อมาก็เสียดายบน ออนบอดอีก ฮ่าๆ
          ถ้าฟังเพลง ซีเรียสจริงๆ ก็จำเป็นครับ ผมกะลังหางบถอย DAC แยกจากบอร์ดไปเลย ต้องการความละเอียดอีกระดับ Chip ES9038 ก็ออกแล้ว อยากลองเหลือเกิน ... แต่สงสัยคงต้องเก็บเงินอีกนาน

Comment

สอยมาลองเลยฮะ

Comment

Originally posted by 111111 View Post
              ผมว่าเทียบได้นะ สบายๆ เลยละ ถ้า Chip ตัวนั้นดีจริงๆ อย่าง Mainboard ผมใส่ Chip ES9018 มา แทบไม่อยากใช้ USB DAC (AudioGD NFB 10.32) เพราะส่วนนึงผมชอบบุคลิกของ Chip ES ด้วย ดูอย่าง DAC Dragon Fly ตัวเล็กกระจิ๋วเท่า USB Flash Drive เสียงยังดีไม่น้อยเลยทีเดียว
              ไหนๆก็ไม่อยากใช้ AudioGD NFB 10.32 แล้ว ขอผมเถอะครับ

Comment

ขะ ขะ ขะ ขอ เลยเหรอออออออออออออออออออออออ

Comment

Sound Core 3D = การ์ด Recon3D (SB1350) นั่นแหละ

Comment

เลือกบอร์ดที่คุณสมบัติอย่างอื่นถูกใจก่อนเถอะครับ

เรื่อง Sound onboard ถือว่าเป็นของแถม

แต่ละคนก็ชอบไม่เหมือนกัน ถ้าฟังเสียงแล้วถูกใจก็จบ ถ้าไม่ถูกใจ ก็ค่อยหา Soundcard หรือ DAC มาเสริม

อีกอย่าง ลำโพงหรือแม้แต่ Amp เดี๋ยวนี้ หลายรุ่นก็ต่อทาง USB กันแล้ว Sound onboard ก็ไม่มีผลใดๆ อีกครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      ไม่รู้จะเรียกว่าออนบอร์ดสมัยนี้มันดีขึ้น หรือการ์ดแยกสมัยนี้มันแย่ลงดี - -

ออนบอร์ดตัวที่ว่าอาจจะเรียกว่าแย่ไม่ใด้แล้ว แต่จะเรียกว่าดีก็คงไม่เต็มปากกระมัง ยังไงแยกก็ดีกว่า

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องมองลำโพงว่ามีศักยภาพในการแยกแยะความต่างนี่ใด้แค่ใหน
                      ผมก็ว่าการ์ดแยกสายuser แทบไม่มีอะไรใหม่ๆออกมาเลย 7.1 แบบpci ก็มีแต่asus

Comment

Working...
                      X