Announcement

Collapse
No announcement yet.

5.1 ลำโพงออก2ตัวหน้า แก้อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5.1 ลำโพงออก2ตัวหน้า แก้อย่างไรครับ

ผมใช้ ลำโพงCreativeA520 ส่วน sound card ก็ธรรมดาครับ Creative Sound Blaster VX 5.1

ก่อนหน้านี้ออกปกติ win7 64bit มาตอนหลังลงวินโดว์ใหม่ win10 64 ผมจำไม่ได้ว่าแรกๆมันออกทุกตัวรึเปล่า

แต่ตอนนี้มาฟังเท่าที่ลอง youtub, เปิดเพลงในคอม มันออกแค่สองตัวหน้ากับซัพ ตัวกลางกับสองตัวหลังไม่ออก driverผมก็โหลดมาลงแล้วก็ไม่ออกครับ

ลอง uninstall driver มันก็แล้ว

แต่ เวลาเล่นdota2ออกปกติทุกตัว, Ragnarokออกแค่2ตัว ที่เหลือการใช้งานทั่วไปก็ออกแค่สองตัวครับ

มีวิธีแก้ไหมครับ ขอบพระคุณครับ
Working...
X