Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมต่อสายแจ๊คหูฟัง(Headphone)เข้ากับคอม(หน้าเคส)แล้วเสียงที่ได้มาแตกมากจนไม่รู้เรื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมต่อสายแจ๊คหูฟัง(Headphone)เข้ากับคอม(หน้าเคส)แล้วเสียงที่ได้มาแตกมากจนไม่รู้เรื่อง

พอผมเปลี่ยนมาเป็นหูฟัง ของ Samsung เสียงดีขึ้นแต่ก็ยังเสียงแตกอยู่ดีครับ
    (หูฟัง Headphone ที่ผมใช้เป็นของ SIGNO HP-805 )
    อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรหรอครับเป็นที่หูฟังหรือป่าวครับ
    Last edited by zamakizama; 8 Jan 2017, 21:06:22.

ลองย้ายมาต่อด้านหลังดูครับ

ถ้าหาย ก็เป็นที่สายต่อหรือขั้วหน้าเคส

Comment

เป็นเหมือนเดิมเลยครับแต่เสียงจะเบามาก ผมลองต่อกับลำโพงเสียงก็เบาเหมือนกันครับแตกๆด้วย(ลำโพงต่อหลังเคส)
      รึว่าเมนบอร์ดจะมีปัญหา

Comment

ลองลง driver sound ดูใหม่อีกทีครับ

ถ้ายังเป็นอีก ก็คงเป็นที่ชิพ sound มีปัญหาแล้วล่ะ ถ้ายังมีประกันก็ส่งเคลม หรือหา sound card หรือ USB มาใช้แทน

Comment

Working...
        X