Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทรูมันนี่ 100 นึงครับให้เลย ใครอ่านแล้วแนะนำวิธีแก้ปัญหาให้ผมได้แล้วหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองทำ ground เทียมดูครับ http://piyanaselectric.com/forum/ind...?topic=15680.0

ผมไม่รู้ว่ามันใช้ได้ผลจริงหรือเปล่า แต่วิธีนี้มันไปโผล่อยู่ในเว็ปบอร์ดของร้านขายเครื่องเสียงชื่อดัง และไม่มีใครแสดงความคิดเห็นคัดค้าน

ถ้าลองแล้วได้ผลยังไง รบกวนแชร์เป็นความรู้ด้วยก็ดีครับ

Comment

Originally posted by animeangel View Post
      ลองทำ ground เทียมดูครับ http://piyanaselectric.com/forum/ind...?topic=15680.0

ผมไม่รู้ว่ามันใช้ได้ผลจริงหรือเปล่า แต่วิธีนี้มันไปโผล่อยู่ในเว็ปบอร์ดของร้านขายเครื่องเสียงชื่อดัง และไม่มีใครแสดงความคิดเห็นคัดค้าน

ถ้าลองแล้วได้ผลยังไง รบกวนแชร์เป็นความรู้ด้วยก็ดีครับ
      เข้าท่ามากเลยครับ ขอบคุณมากครับ เพิ่งจะเคยเห็นเหมือนกัน ถ้าแบบนี้ขนาดของถังนี้ถ้ายิ่งใหญ่โอมห์มันจะยิ่งต่ำลงด้วยไหมครับ ถ้า ฟุต x ฟุตนี้ทำตามนั้นแล้วคิดว่าถ้าวัดโอมห์นี้มันจะได้ต่ำกว่า 5 ตามมาตรฐานการไฟฟ้าไหมครับ

Comment

ที่บอร์ดนี้ก็เคยคุยกันอยู่ มีคนมาเถียงบ้างเหมือนกัน
        ผมก็เคยใช้เอากระถางปลูกต้นไม้รดลากน้ำ แล้วลากสายไฟครองจากขากราวน์ของคอมต่อลงกระถางดิน ลดปัญหาลงได้บ้าง
        แต่ตั้งแต่น้ำท่วมย้ายห้องมาแล้ว ยังไม่ได้ทำจุดใหม่

เห็นบางท่านก็บอกให้เจาะแล้วเอาไปต่อกับเสาเข็มกันเลย (เพราะเสาเข็มมันลงดินอยู่แล้ว)

มันนำไฟฟ้ายังไงก็ไม่เท่าดินจริงหรอกครับ (ประสิทธิภาพของมันก็ด้วย) อะไรมันจะใหญ่เท่าแผ่นดิน ฮาๆ
        สมมุติว่าพื้นห้องท่านนำไฟฟ้า ท่านไปสัมผัสระบบก็อาจจะมีไฟรั่วลงตัว ไม่ได้ปลอดภัยเท่าของจริง อาจจะดูดอ่อนลงนิดหนึ่ง

Comment

มั้วตามคนประกอบamp เล่นกะเคยเดินบ้านหม้อละกัน ผมเดาว่าampประกอบสำเร็จ+รับมาขาย บ้านหม้อมีไม่กี่เจ้าเหรอ A-t... NP...ไม่ก็ Ho.... มั้ง มั้วไปเรื่อยๆ เเต่กราวamp เครื่องประกอบพวกนี้ไม่น่าจะเป็น DC- นะครับ เเละกราวมันต่อลงเเท่นเครื่องเเน่ๆ ลองบัคกี้สายย้ำกราวในเครื่องดูครับ

Comment

ลองเสียงที่ปลั๊ก อื่น มุม อื่นของบ้านหรือยัง

Comment

True money Slip OCZ Champions League

Comment

Working...
              X