Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ สายลำโพงยาวได้กี่เมตร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ สายลำโพงยาวได้กี่เมตร

พอดี ผมมี ลำโพงพร้อมไมล์ จะ เอาไวเรียก Caddy
    จาก อาคารเก่าไปอาคารใหม่ ความยาว 100เมตร ผมลองต่อด้วย สายไฟ ธรรมดา สายไฟอ่อน
    แต่ผมจำชื่อลำโพงไม่ได้ว่ารุ่นอะไร ณ ตอนนี้ผมต่อสายไปแล้ว แต่ลำโพงอาคารใหม่ ไม่ได้ยินเสียง
    เลยอยากจะถามว่า ต้องทำอะไรถึงจะมีเสียง
    ขอบคุณครับ

สายไฟใช้ขนาดกี่มิล

Comment

แอมป์น่าจะกำลังไม่พอ เดาเอานะครับ
      เพราะในสายลำโพงหรือสายไฟมีความต้านทาน ยิ่งลากในระยะทางไกลๆ มันก็จะเพิ่มความต้านทาน เหมือนเวลาขับลำโพง 8โอม จะได้กำลังขับน้อยกว่าลำโพง 4โอม

ปล. หรือสายขาดใน

Comment

สายยาวขนาดนั้นต้องใช้ระบบไลน์แมทชิ่งแล้ว สายธรรมดาเสียงมันไปไม่ถึง

Comment

ขอบคุณคร้บ ไลน์แมทชิ่ง มาเสียงมาเลย ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X