Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ลำโพงคอม เน้นฟังเพลง เบสหนักๆ งบ 5000 +- 500 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่านทำไงให้ได้ราคานั้น อยากได้บ้าง

Comment

Originally posted by anukkapol View Post
      มาเชียร์ M50W ด้วยอีกคนครับ ได้มา 8000 ถ้วนรวมส่ง พอดี hifilover เขามีโปรโมชั่นน่ะครับ

[ATTACH=CONFIG]3768335[/ATTACH]

เบสมาเยอะมาก ทุกวันนี้เปิดซัพไม่ถึง 1 ใน 4 ก็พอสำหรับฟังปกติแล้วครับ วันไหนอยากได้สะใจเปิดสักครึ่งนึงนี่ลั่นบ้าน

ถ้าชอบเบสล้นๆแนะนำให้วางซัพชิดกำแพงหน่อย ถ้าชอบหัวกระเดื่องก็ดึงซัพออกมา***งหน่อยน่ะครับ

ข้อเสียตรงปรับระดับเสียงซัพลำบากเเพราะต้องมุดไป กับที่ปรับระดับเสียงไม่มีอะไรบอกว่าปรับอยู่เท่าไหร่น่ะครับ

โปรอะไรครับ บอกหน่อยๆๆๆ ดูในเว็บไม่เห็นมี

Comment

8000 รวมส่ง!

Comment

Originally posted by benzanova View Post
          โปรอะไรครับ บอกหน่อยๆๆๆ ดูในเว็บไม่เห็นมี
          เมื่อช่วงต้นเดือนเขามีโปรลด 10% น่ะครับ ลดจาก 8990 เหลือ 8091 รวมส่งครับ ไม่ทราบว่ายังมีอยู่หรือเปล่า ยังไงลองถามทางร้านดูนะครับ

Comment

ตอนนี้ฟังแมงพรุนอยู่ ผมว่าเบสไช้ใด้เลยนะ อยากซาดิสม์นางก็จัดให้ใด้ ดูหนังเลื่อนลั่นสนั่นห้อง 4*6 อ่ะ

อาจไม่ลงใด้ลึกมาก(ด้วยข้อจำกัดของแอมป์) แต่ชอบตรงที่ไม่ค่อยบวม เก็บตัวกระชับดี ตอบสนองใว ฟังแล้วคิดถึง Klipsch GMX เลย แต่ซอฟท์กว่าในหลายๆด้าน

ถ้าจะมีอะไรที่หนักกว่านี้ผมคงทนไม่ใหวล่ะ -.- ขายทิ้ง 555+

ซัพที่ลงใด้ลึกกว่าแมงกระพรุน ที่เคยเล่นมาก็มี T3 กะ Klipsch GMX ล่ะมั้ง ก็มีข้อดีด้อยกันไปคนละอย่าง และแน่นอนมันโดนตะเพิดจากบ้านไปแล้ว

Comment

อันนี้ไม่รู้แล้วแต่คนหรือเปล่านะ ผมเคยอยากจะจัดทั้งคู่อยู่ แต่พอไปเทียบ M50W กับ H200 ผมกลับชอบ H200 มากกว่า เลยเอา H200 มาแทน ถ้าเอา H200 ส่วนต่างแนะนำเปลี่ยนสายลำโพงด้วย และหาสายสัญญานเสียงดีๆ เสียงดีขึ้นอีกมากเลย ตอนนี้ใช้คู่กับ Asus STX ปกติฟังเพลง JPOP พวกเพลงอนิเมะ เรื่องเบสสำหรับผม ok สุดๆ ครับ

Comment

ขอปิดกระทู้

Comment

Originally posted by matter View Post
                  อันนี้ไม่รู้แล้วแต่คนหรือเปล่านะ ผมเคยอยากจะจัดทั้งคู่อยู่ แต่พอไปเทียบ M50W กับ H200 ผมกลับชอบ H200 มากกว่า เลยเอา H200 มาแทน ถ้าเอา H200 ส่วนต่างแนะนำเปลี่ยนสายลำโพงด้วย และหาสายสัญญานเสียงดีๆ เสียงดีขึ้นอีกมากเลย ตอนนี้ใช้คู่กับ Asus STX ปกติฟังเพลง JPOP พวกเพลงอนิเมะ เรื่องเบสสำหรับผม ok สุดๆ ครับ
                  จริงๆผมชั่งใจอยู่กับ 2 ตัวนี้แหละครับ แต่อยู่ต่างจังหวัด ไม่มีที่ให้ลองฟัง ดูไปดูมาก็เลยเอา M50W มาลองดู

ยังเสียดาย H200 เลยครับ ปรับเสียงสะดวกกว่า มีช่องต่อมากกว่า M50W นี่มีแคาช่องเดียว อยากเสียบกับโทสับต้องดึงออกมาเสียบเอาน่ะครับ ปรับเสียงก็ยาก

Comment

Working...
                  X