Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ลำโพงคอม เน้นฟังเพลง เบสหนักๆ งบ 5000 +- 500 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ลำโพงคอม เน้นฟังเพลง เบสหนักๆ งบ 5000 +- 500 ทีครับ

ผมขอปิดกระทู้ครับ

ผมได้ทำการซื้อได้แค่ microlab x3 และได้ทำการซื้อ sound card creative sound blaster audigy fx (ผิดพลาดอย่างมากกับการซื้อ sound card T_T ผมลืมดูไปว่า creative sound blaster x-fi xtreme music sb0460 ก็มีขายอยู่)
    Last edited by ap10308280; 4 Jan 2017, 09:59:22.

ฟังเพลง 2.0 น่าจะเหมาะ แต่ถ้าเน้นเบสมาก มองไปที่ 2.1 swan m50w (มือสอง) ตรงตามที่เน้น (หรือเปล่า?)
    เอาจริงๆ ผมว่า 2.0 luna (มือสอง) ก็เหลือๆ ออกแนวเบสมาเน้นๆ ด้วยซ้ำ ยังไงลองไปฟังดูก่อนครับ

อยากแนะนำ fostex 0.3d แต่กลัวเบสจะไม่สาแก่ใจท่านน่ะสิ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Comment

Originally posted by parkkheang View Post
      ฟังเพลง 2.0 น่าจะเหมาะ แต่ถ้าเน้นเบสมาก มองไปที่ 2.1 swan m50w (มือสอง) ตรงตามที่เน้น (หรือเปล่า?)
      เอาจริงๆ ผมว่า 2.0 luna (มือสอง) ก็เหลือๆ ออกแนวเบสมาเน้นๆ ด้วยซ้ำ ยังไงลองไปฟังดูก่อนครับ

อยากแนะนำ fostex 0.3d แต่กลัวเบสจะไม่สาแก่ใจท่านน่ะสิ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk
      มือสองผมกลัวเสียงแตกเร็วใช้ไม่คุ้มครับ ใจจริงก็อยากได้ swan m50w นั่นล่ะฮะ แต่งบไม่ถึง แล้วตัว Microlab-H200 เป็นไงบ้างฮะ ไม่ดีหรอ

Comment

ผมรู้สึกว่าคุณภาพเบส microlab มันบวม แล้วเสียงย่านอื่นมันโดนกลบเลยไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ แต่ไม่ได้หมายความว่ามันแย่อะไรขนาดนั้นนะครับ
        ส่วน swan m50w หรือ luna มือสอง ก็เลือกดูที่เหลือประกัน หรือสภาพดีๆ หน่อย ปกติลำโพงเกรดนี้ไม่แตกหรอกครับ ถึงจะมือสองแต่เสียงดีกว่า h200 นะ
        แนะนำว่าลองไปฟังของจริงลองดู เพราะบางทีหูเราก็ไม่ได้ชอบเหมือนคนอื่นครับ ^____^

Comment

Originally posted by parkkheang View Post
          ผมรู้สึกว่าคุณภาพเบส microlab มันบวม แล้วเสียงย่านอื่นมันโดนกลบเลยไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ แต่ไม่ได้หมายความว่ามันแย่อะไรขนาดนั้นนะครับ
          ส่วน swan m50w หรือ luna มือสอง ก็เลือกดูที่เหลือประกัน หรือสภาพดีๆ หน่อย ปกติลำโพงเกรดนี้ไม่แตกหรอกครับ ถึงจะมือสองแต่เสียงดีกว่า h200 นะ
          แนะนำว่าลองไปฟังของจริงลองดู เพราะบางทีหูเราก็ไม่ได้ชอบเหมือนคนอื่นครับ ^____^

อ่อเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับ

Comment

microlab 2.1 ไม้เคยใช้ แต่ solo 6c 9c เบสไม่บวมนะ ออกบางไปด้วยซ้ำ เพราะ 2.0 เสียงค่อนข้างใช้ได้ แต่ตัวมันใหญ่ แนะนำ Swan m50w

Comment

Originally posted by 111111 View Post
              microlab 2.1 ไม้เคยใช้ แต่ solo 6c 9c เบสไม่บวมนะ ออกบางไปด้วยซ้ำ เพราะ 2.0 เสียงค่อนข้างใช้ได้ แต่ตัวมันใหญ่ แนะนำ Swan m50w
              ใจจริงอยากได้ swan m50w มากจริงๆ แต่เงินไม่ถึง เสียใจ T_T

Comment

เก็บเงินเพิ่ม + รอส่วนลด ลาซาด้าดีๆ ครับ คุุ้มค่าแน่นอน เรื่องเบสลงลึกนี่สุดๆ ลงไปถึงตาตุ่มเลยทีเดียว sub ลูกโตมากๆ ทุบวัวตายแน่นอน

Comment

เก็บเงินอีกหน่อย จัดตามหลายท่านแนะนำเลยครับ m50W เบสสะใจมากๆ
                  ถ้าหากท่านอื่นงบไม่เกิน 3000 ตัวที่เสียงดี และเบสแน่น ผมจะแนะนำ EDIFIER XM6PF 2.1 BLACK

Comment

ใครรู้แหล่งซื้อลำโพง m50w ของใหม่แถบกรุงเทพและปริมณฑล ชี้เป้าหน่อยครับ

Comment

Originally posted by benzanova View Post
                      ใครรู้แหล่งซื้อลำโพง m50w ของใหม่แถบกรุงเทพและปริมณฑล ชี้เป้าหน่อยครับ
                      http://www.hifilover.com/ ร้านคุณหมูหวานครัช

Comment

ลองดูใน lazada คับ ถ้าได้ช่วงลดราคา+โค๊ดจะถูกกว่าร้านเฮียคับ

Comment

แล้วlogitech z623 เทียบกันแล้ว ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by nuttaero View Post
                            แล้วlogitech z623 เทียบกันแล้ว ตัวไหนดีกว่ากันครับ
                            เบสหนักทับวัวตายควายล้ม m50w
                            ถ้าเบสบางกว่าก็ logitec

Comment

มาเชียร์ M50W ด้วยอีกคนครับ ได้มา 8000 ถ้วนรวมส่ง พอดี hifilover เขามีโปรโมชั่นน่ะครับ

2016-12-16 21.20.31.jpg

เบสมาเยอะมาก ทุกวันนี้เปิดซัพไม่ถึง 1 ใน 4 ก็พอสำหรับฟังปกติแล้วครับ วันไหนอยากได้สะใจเปิดสักครึ่งนึงนี่ลั่นบ้าน

ถ้าชอบเบสล้นๆแนะนำให้วางซัพชิดกำแพงหน่อย ถ้าชอบหัวกระเดื่องก็ดึงซัพออกมา***งหน่อยน่ะครับ

ข้อเสียตรงปรับระดับเสียงซัพลำบากเเพราะต้องมุดไป กับที่ปรับระดับเสียงไม่มีอะไรบอกว่าปรับอยู่เท่าไหร่น่ะครับ

Comment

Working...
                              X