Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม เรื่อง avr หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม เรื่อง avr หน่อยครับ

ถ้าเอา หูฟังต่อเข้า avr อย่างเดียวไม่ใช้ลำโพง มันจะกินไฟเยอะไหมครับ เชตแบบ 2 channel

อันนี้ค่ากินไฟ
    Power consumption
    490W

Standby Power Consumption
    ็Hdmi control off, Standby Through off
    General mode 0.35w
    Hdmi control on,Standby Through on 5.0w

Maximum Power Consumption 1210W

กลัวมันจะกินเต็มๆแบบต่อลำโพง

ถามว่ากินไหมส่วนตัวว่ากินนะเพราะความร้อนที่มันปล่อยออกมา ต่อวัดกับ Power meter ดูกินน้องๆคอมตัวเลย
    เลยต้องหาลำโพงคอมมาใช้เปิดเล่นๆตัวประกอบ

Comment

Originally posted by คิม View Post
      ถามว่ากินไหมส่วนตัวว่ากินนะเพราะความร้อนที่มันปล่อยออกมา ต่อวัดกับ Power meter ดูกินน้องๆคอมตัวเลย
      เลยต้องหาลำโพงคอมมาใช้เปิดเล่นๆตัวประกอบ
      เจ้าหน้าที่เทคนิค ยามาฮ่า บอกมะกี้ว่าประมาณ 10W ถ้าต่อแค่หูฟัง

Comment

Originally posted by zaffy View Post
        เจ้าหน้าที่เทคนิค ยามาฮ่า บอกมะกี้ว่าประมาณ 10W ถ้าต่อแค่หูฟัง
        เพื่อความชัวร์ ลองหา Watt meter มาวัดดูครับ

AVR ของผมเปิดเฉยๆ 78W เสียบหูฟัง 70W

ป.ล. ตอบในเว็บ LCD ไปแล้ว

Comment

Working...
        X