Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 VS CREATIVE SOUND BLASTER Z

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 VS CREATIVE SOUND BLASTER Z

สอบถามหน่อยครับ พอดีมือซนกดไปโดนรีวิวซาวการ์ดแล้วกิเลสเกิด ว่าจะเริ่มเข้าสู่ด้านมืด เน้นดูหนังฟังเพลงและเล่นเกมส์ อยากจะเริ่มต้น สนใจ2ตัวนี้
    X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 7.1
    SOUND CARD CREATIVE SOUND BLASTER Z
    ไม่ทราบว่าถ้าตัดเรื่องออฟชั่น คุณภาพต่างกันมากน้อยขนาดไหนครับ มีงบอยู่ประมาณ3000+-500 มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ ในงบนี้

SOUND CARD CREATIVE SOUND BLASTER Z นิได้ทั้งเล่นเกมดูหนังฟังเพลง ใช้ได้กับหูฟัง 5.1 analog

Comment

Originally posted by kityakuza View Post
      สอบถามหน่อยครับ พอดีมือซนกดไปโดนรีวิวซาวการ์ดแล้วกิเลสเกิด ว่าจะเริ่มเข้าสู่ด้านมืด เน้นดูหนังฟังเพลงและเล่นเกมส์ อยากจะเริ่มต้น สนใจ2ตัวนี้
      X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 7.1
      SOUND CARD CREATIVE SOUND BLASTER Z
      ไม่ทราบว่าถ้าตัดเรื่องออฟชั่น คุณภาพต่างกันมากน้อยขนาดไหนครับ มีงบอยู่ประมาณ3000+-500 มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ ในงบนี้
      ระยะยาวไป avr ดีกว่านะครับ sound card ระยะยาวมีปัญหาเรื่อง driver ไม่รองรับกับ windows รุ่นใหม่ๆ

ส่วนตัวตอนนี้ใช้ xonar hdav 1.3 deluxe ตอนนี้มีปัญหา win 10 เสียงออกแค่ 2.1 driver ของ win10 ก็ไม่มีเวปหลักหยุดพัฒนา
      ตัวต่อไปจะไป avr แล้วครับ

Comment

Originally posted by orga View Post
        ระยะยาวไป avr ดีกว่านะครับ sound card ระยะยาวมีปัญหาเรื่อง driver ไม่รองรับกับ windows รุ่นใหม่ๆ

ส่วนตัวตอนนี้ใช้ xonar hdav 1.3 deluxe ตอนนี้มีปัญหา win 10 เสียงออกแค่ 2.1 driver ของ win10 ก็ไม่มีเวปหลักหยุดพัฒนา
        ตัวต่อไปจะไป avr แล้วครับ
        Driver ลองใช้ของ Uni Xonar ดูครับ

http://maxedtech.com/asus-xonar-unified-drivers/

File : UNi Xonar 1816/1823 v1.80a r3

Comment

Originally posted by osxp View Post
          Driver ลองใช้ของ Uni Xonar ดูครับ

http://maxedtech.com/asus-xonar-unified-drivers/

File : UNi Xonar 1816/1823 v1.80a r3
          ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ

Comment

Working...
          X