Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยหนักมาก มันคือลำโพงอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยหนักมาก มันคือลำโพงอะไรครับ

ภาพจากเรื่อง ซูแลนเดอร์
    มันคือลำโพงยี่ฮ้อ อะไรเหรอครับ ทำไมมันโยกได้เข้าตากรรมการมาก

vlc 2016-08-29 09-43-36-99.jpg

ขอบคุณครับ

Unity Audio (มั้ง)

Comment

อาจเป็นยี่ห้อ CG ก็ได้นะครับ

Comment

โยกขนาดนั้น มันดังกว่างานวัดแล้วนะ - -

Comment

ช่างสังเกตุจริงๆ

Sent from my SM-N9005 using Tapatalk

Comment

เห็นเเล้ว คิดถึงเจ้านี่

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ คือในหนังตัวร้ายมันเปิดเพลงเพลงสะกดจิตพระเอก ลำโพงมันโยกแบบนิ่มมากๆ

Last edited by RogueZ; 30 Aug 2016, 22:15:03.

Comment

ในความเป็นจริงก็น่าจะทำได้นะครับ

น่าจะเกิดจากการป้อนความถี่ต่ำ ต่อเนื่องกัน

แก้ไข*เพิ่มเติม** ลองเปิดเพลง Bass I Love You ได้แบบในคลิบจากหนังเหมือนกันครับ
                Last edited by kable3g; 31 Aug 2016, 18:59:42.

Comment

Originally posted by kable3g View Post
                  ในความเป็นจริงก็น่าจะทำได้นะครับ

น่าจะเกิดจากการป้อนความถี่ต่ำ ต่อเนื่องกัน

แก้ไข*เพิ่มเติม** ลองเปิดเพลง Bass I Love You ได้แบบในคลิบจากหนังเหมือนกันครับ
                  Bassotronics - Bass I Love You เป็นเพลงที่ผมพกเอาไว้เทสเบสโดยเฉพาะ
                  ช่วงความถี่ต่ำจัดๆลำโพงตัวไหนไม่แน่จริงดอกเต้นแบบในคลิปนั่นแหละแต่เสียงไม่ออก แต่ใช้หูฟังฟังออกครับ

Comment

เพราะฟังลิ้งข้างบน
                    เลยมาลอง กับชุดนี้ สรุป ไม่ชอบเอาซะเลยครับ
                    มันออกเเนวล้นทะลัก ทำนองมันไม่ได้เป็นลูกคมๆ เเต่มันเอาเเต่ครางฮ่าๆ ดีตรงที่ดอกลำโพงกระเด้ง ดิ่งๆ
                    เลยไม่เคยเปิดเพลงนี้เทสอีกเลย ฮ่า ๆ

1ในชุดของผม

Comment

มันต้องดิ้นแบบนี้ ผมลองมาหลายรุ่นล่ะ 2.0 ส่วนใหญ่จะไม่รอด ถ้าไม่ดิ้นแบบไร้เสียงก็ได้แค่คราง
                      แต่พวก 2.1 ส่วนใหญ่จะรอด

Last edited by Arjuna; 31 Aug 2016, 21:41:32.

Comment

ดูชัดๆ ก็คงเป็นลำโพงที่ทำมาประกอบฉากครับ

ใช้ดอกลำโพงจริงๆ มาทำ จะให้ขยับแบบนั้น ก็ไม่ยาก ใช้ Tone generator ก็ทำได้แล้ว

ลองใช้เว็บนี้ ปรับดูซัก 3 Hz แล้วเร่งดังๆ ลำโพงก็จะขยับแบบในนั้น แต่จะไม่ได้ยินเสียงอะไรครับ

http://onlinetonegenerator.com/

Comment

ลำโพงโยกได้สะใจจริงๆ

Comment

Working...
                          X