Announcement

Collapse
No announcement yet.

2.0 งบน้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2.0 งบน้อย

ตอนนี้ 2.0 งบน้อยตัวไหนน่าเล่นครับ
    ไม่เกิน 2,500 ที่ดูก็เจอ Microlab B77 น่าสนมาก

creative t20 เสียงก็ดีนะครับ เป็น 2.0ด้วย เสียงดีเกินตัวเลย

Comment

ช้างน้อย , nx50มือ2

Comment

แจ่มเลยกำลังหาหนูทดลอง JBL Pebbles อยู่พอดี จขกท ช่วยเป็นเหยื่อหน่อยดิ๊

https://online.advice.co.th/product/...pebbles-silver

อ้ะล้อเล่นครับ แต่เชียร์จริงนะ

อย่างน้อยเรื่องเสียงก็คงวางใจใด้มากกว่า Microlab เหละ - - เดาว่าแนวเสียงน่าจะประมานช้างน้อยที่อัฟสเกลเสียงขึ้น แถมสวยกว่า B77 เป็นใหนๆ

B77 บอกตรงมันออกมานานแล้วนะ ความนิยมก็ยังหรอมแหรมๆ ไม่มีทีท่าว่าจะของดีบอกต่ออะไรงี้เลย ไม่รู้มันห่วยยังไงผมก็ไม่เคยฟัง
        Last edited by XsoeIIsJ; 21 Aug 2016, 01:26:33.

Comment

ถ้าให้ดีเพิ่มงบไปซัก2พัน เอา FOSTEX PM0.3d ก็ดีครับ

Comment

Fostex มัน 4990 มิไช่ฤๅ

2500 + เพิ่มอีกพันกว่า = 3 ปลายๆ ? มีด้วยเรอะ ร้านใหนอ่ะ

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
              ถ้าให้ดีเพิ่มงบไปซัก2พัน เอา FOSTEX PM0.3d ก็ดีครับ

สนใจตัวที่มี Volume อะครับ เป็นรุ่นไหน เสียงเป็นยังไงบ้าง

Comment

Originally posted by Comscience2k View Post
                สนใจตัวที่มี Volume อะครับ เป็นรุ่นไหน เสียงเป็นยังไงบ้าง
                Fostex PC100USB-HR ครับ

ราคาเฉียด 4 พัน แต่บางร้านมีจัดโปรพร้อม PM0.3D = 7,690

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  Fostex มัน 4990 มิไช่ฤๅ

2500 + เพิ่มอีกพันกว่า = 3 ปลายๆ ? มีด้วยเรอะ ร้านใหนอ่ะ
                  เพิ่มอีก2พันนะครับ 2500+2000=4500

ในลาด้า 4990x0.92(โค๊ดลด8เปอ)=4590.-

Comment

ถ้าเพิ่มงบสัก 20-30% จากโจทย์ ก็คงไม่ไช่เรื่องแปลกอะไร

แต่ 80% - 2 เท่านี่ ผมว่าระยะห่ๅงมันเยอะไปหน่อย = =

แต่ก็เอาเต๊อะ จขกท บินไปแล้ว ไม่มีอะไรต้องไปไส่ใจ

Comment

ขอบคุณทุก คห มากครับ
                      แต่อยากได้เป็นไฟ AC ไม่เอา USB เพราะกำลังขับมันเบามากกกกกกกก
                      ตอนนี้มี ข้างน้อยอยู่ครับ ไว้ระหว่างนี้ก็ใช้ไปก่อนแล้วกัน

Comment

อ๋อไม่ใด้ไช้หน้าคอมพ์เหรอ งั้นข้าม JBL ไปเต๊อะ

เพราะถ้าไช้หน้าคอมพ์ แค่ช้างน้อยเร่งสุดก็เหลือเฟือจะหูตึง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                          อ๋อไม่ใด้ไช้หน้าคอมพ์เหรอ งั้นข้าม JBL ไปเต๊อะ

เพราะถ้าไช้หน้าคอมพ์ แค่ช้างน้อยเร่งสุดก็เหลือเฟือจะหูตึง
                          สุดแล้วมันกระพือครับเลยอยากไปตัวอื่นแต่ยอมรับว่าเสียงดี

Comment

Working...
                          X