Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีท่านใดเคยโมตู้ซับของลำโพง enzo 600 ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีท่านใดเคยโมตู้ซับของลำโพง enzo 600 ไหมครับ

มีท่านใดเคยโมตู้ซับของ enzo 600 ไหมครับ มีอะไรและต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ผมยังไม่เคยลองแกะ พอดีผมใช้มานานมากแล้วอยากจะลองเล่นข้างในหน่อยมีท่านใดเคยโม หรือพอจะมีเวปแนะนำได้บ้างไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองแกะมาเองละครับ มันมีอะไรเปลี่ยนได้บ้างไหมไม่เคยเปลี่ยนเลย เห็นมี opamp C หลักๆ ครับ มีท่านใดแนะนำได้ไหมครับ ส่วนพวกสายลำโพงผมเปลี่ยนเองหมดละเหลือแต่ Sub

Comment

เห็นผลชัดๆก็ ออปแอมป์ครับกับ C ตัวใหญ่ ภาคจ่ายไฟ

Comment

Originally posted by toolpak View Post
        เห็นผลชัดๆก็ ออปแอมป์ครับกับ C ตัวใหญ่ ภาคจ่ายไฟ
        เรื่อง C จ่ายไฟนี่ ต้องเปลี่ยนให้ขนาดเท่าเดิมไหมครับ แล้วเลือกแบบไหนดี พอมีแนะนำและสถานที่ซื้อไหมครับ

Comment

Originally posted by matter View Post
          เรื่อง C จ่ายไฟนี่ ต้องเปลี่ยนให้ขนาดเท่าเดิมไหมครับ แล้วเลือกแบบไหนดี พอมีแนะนำและสถานที่ซื้อไหมครับ
          เมื่อก่อนผมผมเปลี่ยนในลำโพงคอม ค่าเดิม 4,700uf/25V ผมเปลี่ยนของใหม่เป็น 6,800uf/50v หรือ 10,000/50v และ bicap ที่ C ใหญ่ด้วย C flim ครับ
          ค่าสัก 0.1uf ทำให้ได้เบสที่มีเนื้อมีหนังมากยิ่งขึ้น เป็นลูกลงลึกได้ลึกและผมก็ใส่ Socket ic เอาไว้เปลี่ยนออปแอมป์เล่นไว้ด้วยครับ

- audio-maker.com
          - http://ppnresource.tarad.com/index.php?lang=th
          -http://www.pridediyjunk.com/catalog/index.php/language/TH
          Last edited by toolpak; 24 Aug 2016, 08:47:46.

Comment

Originally posted by toolpak View Post
            เมื่อก่อนผมผมเปลี่ยนในลำโพงคอม ค่าเดิม 4,700uf/25V ผมเปลี่ยนของใหม่เป็น 6,800uf/50v หรือ 10,000/50v และ bicap ที่ C ใหญ่ด้วย C flim ครับ
            ค่าสัก 0.1uf ทำให้ได้เบสที่มีเนื้อมีหนังมากยิ่งขึ้น เป็นลูกลงลึกได้ลึกและผมก็ใส่ Socket ic เอาไว้เปลี่ยนออปแอมป์เล่นไว้ด้วยครับ
            คือเปลี่ยนใหญ่ขึ้นแล้วไม่เป็นไรใช่ไหมครับ แล้วควรใช้แบบไหนดีเห็นมีหลายแบบเลยครับ

Comment

Originally posted by matter View Post
              คือเปลี่ยนใหญ่ขึ้นแล้วไม่เป็นไรใช่ไหมครับ แล้วควรใช้แบบไหนดีเห็นมีหลายแบบเลยครับ
              ไม่เป็นไรครับ อยากได้มีเนื้อมีหนังก็ของ นิปพอน ตัวสีน้ำตาลครับ 6800 ถ้าอยากได้ครอบคลุมก็เล่นตัว Nover ค่า 10,000 สีดำตัวหนังสือทองเลยครับ
              แต่ตัวใหญ่จะเสียบเข้ารูเดิมไม่ได้ คงต้องต่อสายไฟพ่วงออกมาแล้วทำการมัดเก็บรายละเอียดเอาครับ ของผมตอนนี้ใช้ C เดิม
              แต่ทำการ bicap ไว้ครับ ของผมจั๊มสายไฟออกมาไว้เลย เผื่ออนาคตอยากอัฟ C ใหญ่ตัวใหม่เข้าไปแทนของเดิม
              ของผม C เดิมๆก็ให้เบสที่ลงตัวแล้วครับ เลยอัฟแต่ออปแอมป์อย่างเดียวเลย

ผมมีค่า 10000 อยู่ 2 ยี่ฮ้อ Nippon กับ Nover ถ้าสนใจแอดไลน์ มาคุยกันได้ครับ toolpak163
              Last edited by toolpak; 24 Aug 2016, 15:46:24.

Comment

Working...
              X