Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำซื้อปลั๊กกรองไฟมาใช้งานกับลำโพง และคอมครับ มี 2 ตัวเลือกนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำซื้อปลั๊กกรองไฟมาใช้งานกับลำโพง และคอมครับ มี 2 ตัวเลือกนี้ครับ

เหตุผล เพราะที่บ้านต่อสายดินแล้วก็ยังได้ยินเสียงจี่เบาๆ ทำอย่างไรก็ยังไม่หาย เลยจะหาปลั๊กกรองไฟ
    ตามงบจะได้ 2 ตัวเลือกนี้ครับ ตัดสินใจไม่ถูก เพราะไม่รู้ว่าอันไหนกรองได้ดีกว่ากัน

1. SurgeGuard SP-8E

2. SurgeGuard SP-4AV

อันที่สองเขาบอก Hi-end AV อ่ะครับ น่าจะดีกว่า

มีขั่วแท็บต่อลงกราวด์แยกให้ด้วย

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
      อันที่สองเขาบอก Hi-end AV อ่ะครับ น่าจะดีกว่า

มีขั่วแท็บต่อลงกราวด์แยกให้ด้วย
      ขอบคุณมากครับ ^_^

Comment

ใช้ตัวบนอยู่ ก็โอเคนะครับ คุ้มราคาดี

Comment

ขอสอบถามด้วยครับ ตอนนี้ผมใช้ Clef ปลั๊กรางกรองไฟ รุ่น PowerBAR 5+ อยู่ครับ ใช้ต่อกับคอมพิวเตอร์ หน้าจอ เเละลำโพง 2.1 (เชื่อมต่อซาวการ์ดกับลำโพง ด้วย สาย optical ครับ) ตอนเเรกตอนเปิดสวิช หรือเปิดเครื่องจะไม่มีเสียงตุ๊บออกลำโพงตอนเปิดเครื่องเลยครับ เเต่ใช้มาสักพักสงสัยว่าทำไมมันถึงมีเสียงตุ๊บๆ เหมือนช๊อตๆ ขึ้นครับครับ เเต่ไม่ดังมากครับ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ผมใช้ปลั๊กทั่วไปๆ anitech เสียบก็ไม่มีเสียงตึบๆ หรือเสียงช๊อตเหมือนกันครับ ที่บ้านก็ต่อสายกราวด์เเล้วด้วยครับ

Comment

Originally posted by westlife View Post
            ใช้ตัวบนอยู่ ก็โอเคนะครับ คุ้มราคาดี
            ตัวบนก็ OK เลยครับ ตอนนี้สอบถามตัวแทนจำหน่อยแล้ว เค้าแนะนำตัวล่างเลยครับ

Originally posted by poon_poonz View Post
            ขอสอบถามด้วยครับ ตอนนี้ผมใช้ Clef ปลั๊กรางกรองไฟ รุ่น PowerBAR 5+ อยู่ครับ ใช้ต่อกับคอมพิวเตอร์ หน้าจอ เเละลำโพง 2.1 (เชื่อมต่อซาวการ์ดกับลำโพง ด้วย สาย optical ครับ) ตอนเเรกตอนเปิดสวิช หรือเปิดเครื่องจะไม่มีเสียงตุ๊บออกลำโพงตอนเปิดเครื่องเลยครับ เเต่ใช้มาสักพักสงสัยว่าทำไมมันถึงมีเสียงตุ๊บๆ เหมือนช๊อตๆ ขึ้นครับครับ เเต่ไม่ดังมากครับ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ผมใช้ปลั๊กทั่วไปๆ anitech เสียบก็ไม่มีเสียงตึบๆ หรือเสียงช๊อตเหมือนกันครับ ที่บ้านก็ต่อสายกราวด์เเล้วด้วยครับ
            ย้ายกลับแบบปลั๊กธรรมดาก็ไม่หายหรอครับ ถ้าเทสกับปลั๊กธรรมดาแล้ว ยังมีเสียงอาจจะเป็นที่การอาจจะเป็นที่ปลั๊ก Clef ถ้าไม่ใช้ต้องหาสาเหตุอื่นอีกทีอะครับ

Comment

Working...
            X