Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative a120 สายปรับเสียงขาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative a120 สายปรับเสียงขาด

Creative a120 สายปรับเสียงขาดตามหาช่างรับซ่อมครับ ลองโทรไปถาม JIB แล้วไม่มีอะใหล่ ตัวนี้ขายแยก รบกวนด้วยครับ

ปล.ลองไปตามร้านรับซ่อม ทีวีลำโพง แล้วเขาไม่รับซ่อมครับ

ต่อตรงโลด ปรับเสียงในวินโดวส์

Comment

จะซ่อมแบบตัดต่อ หรือจะเปลี่ยนสายใหม่ทั้งเส้นให้คุณภาพดีกว่าเดิมก็ยังได้ครับ

แต่ช่างคงเห็นเป็นงานเล็กๆ ได้เงินน้อย เลยไม่อยากรับทำแค่นั้นเอง

ลองไปโพสหาคนรับทำในห้อง Accessories ดูครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ories-Services

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ลองเอาเทปพันสายไฟมัดดูก่อนอะครับ

Comment

ตัดต่อใหม่เลยครับ ใช้ท่อหดหุ้มเอาหรือเทปพันสายไฟก็ได้ครับ

Comment

ส่งมาครับ เด๋วทำให้

Comment

โมสายเลยครับ ไหนๆ ก็ไหนๆ แต่ถ้าซ่อมใช้ต่อก็บัดกรีเชื่อมใส่ท่อหดเก็บสายก็น่าจะโอแล้วนะ

Comment

ผมต่อตรง เลย เพียวๆเเจ่ม เเต่ ปัจจุบันอยู่ในกล่อง

Comment

เพิ่งทำไปเมื่อสามสี่วันที่แล้ว ตัวรีโมทของมันก็ยังใช้ได้ แต่ไม่ค่อยชอบ
                    ผมชอบแบบวอลลุ่มหมุน มันได้อารมณ์ดีครับ
                    จริงๆ วงจรก็ไม่มีอะไร วอลลุ่ม 2 ชั้นค่า 10k กล่องอเนกประสงค์ ลูกบิดใหญ่ๆ(สะใจดีเวลาหมุน)
                    แถมเอาไปใช้กับ ลำโพงขยายได้ทุกรุ่น

การต่อก็เหมือนต่อ วอลลุ่มเสียงธรรมดา เอาขากราวด์รวม ก็ใช้ได้ละครับ

Comment

Working...
                    X