Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ VIA HD Audio หลังจาก Aniversary Update ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ VIA HD Audio หลังจาก Aniversary Update ครับ

มีใครใช้ Driver นี้บ้างไหมครับ ของผมหลังจากอัพเดทวินโดวแแล้วมันขึ้นอย่างงี้

ทั้งๆที่โหลดมาจากเว็บของมันเองนะ

ตอนนี้มันเปิด HD VDeck ไม่ได้ มันเลยปรับพวก Equalizer ไม่ได้ ใช้ลำโพง 5.1 EQ ของวินโดวเองก็ปรับได้ไม่เท่า เวลาเล่่นเกมส์หรือฟังเพลงนี่หงุดหงิดมากเลยครับ ใครพอมีวิธีแก้บ้าง หรือผมต้องรอมันออกเวอร์ชั่นใหม่อย่างเดียว

มีคนเป็นเหมือนกัน

รูปหาย

Comment

Anniversary มีปัญหากับไดร์เวอร์กับโปแกรมเยอะมาก ๆ ครับ ย้ำว่ามาก ๆ

ตัวออริจินอลที่ปล่อยออกมา build แรก ทำเอา ps cs6 เปิดไม่ได้ใช้งานไมไ่ด้ฝรั่งบ่นกันเต็มรวมถึงผมด้วย , โปแกรมเสริมไดร์เวอร์เสียง nahimic, msi true color ก็ใช้ไม่ได้ รวมถึงไดร์เวอร์ nvidia ถึงกับต้องทำเวอร์ชั่นโดยเฉพาะของ Anniversary ออกมาในช่วงแรกเพื่อแก้ปัญหาบั๊คต่าง ๆ นา ๆ ที่เกิดขึ้น

แต่ตอนนี้ Anniversary อัพเดท build มาไกลพอสมควรครับปรับปรุงเรื่องต่าง ๆ มากขึ้น แถมผู้พัฒนาก็ออกไดร์เวอร์ตัวใหม่กันรัว ๆ ทำให้ไม่มีปัญหาแล้วครับ แต่ก็ยังคงมีโปรแกรมบางโปแกรมที่พัฒนาตามมาแต่พอ windows อัพ build ใหม่ก็กลับมาใช้ไม่ได้เหมือนเดิม ก็ต้องรอทางผู้ผลิตไดร์เวอร์หรือโปรแกรมอัพเดทตามแหละครับ ส่วน ps cs6 กลบัมาใช้ได้ตามเดิมแล้วครับ

สรุป จขกท อัพให้เป็น build ล่าสุดแล้วลองลงไดร์เวอร์เสียงดูใหม่ครับถ้าไม่หาย มีทางเดียวคือรอผูู้ผลิตไดร์เวอร์ออกตัวใหม่มาครับ น่าจะหาย

Comment

Working...
      X