Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟัง asus cerberus คูณภาพเสียงเป็นยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟัง asus cerberus คูณภาพเสียงเป็นยังไงบ้างครับ

กำลังจะจัด ไม่ทราบว่าตัวนี้ดีไหม

ตัวใหนของลิ้งด้วยชื่อไม่คุ้นเลย

Comment

Originally posted by Zashiki View Post
      ตัวใหนของลิ้งด้วยชื่อไม่คุ้นเลย
      https://www.asus.com/us/Headphones-Headsets/CERBERUS/

ตัวนี้เลยครับท่าน

Comment

ยี่ห้อนี้ผมเคยใช้ vulcan รุ่นแพงกว่าตัวนี้อีก พอหมดประกันตะเข็บหนังขาดฟองน้ำหลุด ใส่ไม่ได้อีกเลย
        เลยเข็ดแล้วกับพวกหูฟังเกมมิ่ง ไปใช้หูฟังจากยี่ห้อที่ทำหูฟังโดยเฉพาะดีกว่า (ถ้าไม่ได้ต้องการจะใช้ไมค์อะนะ)
        ส่วนเรื่องเสียงเฉยๆ นะครับ เทียบกับ sony, philips, denon รุ่นราคาเท่าๆ กัน ถือว่ายังห่-างชั้นอยู่เยอะ

Comment

ถ้าเกมมิ่งงบน้อย ผมว่า hyperX ค่อนข้างโอเคเลยนะ เสียงเกินราคาไปไกลเลย เสียงแหลมดี เบิร์นซักหน่อยเสียงดีเลย จะขาดก็เบสนี่แหละ น้อยไปหน่อย
          แต่ถ้ามีตังก็ Sennheiser game1 / game0 เสียงดีมาก
          แต่ถ้าเอามาฟังเพลง และไม่ต้องการไมค์ ใช้หูฟังที่เป็น Audiophile ดีกว่า
          แต่หูฟัง Audiophile มันดูหนังไม่มันส์นะ จากประสบการณ์

Comment

Originally posted by Casnova0 View Post
            ถ้าเกมมิ่งงบน้อย ผมว่า hyperX ค่อนข้างโอเคเลยนะ เสียงเกินราคาไปไกลเลย เสียงแหลมดี เบิร์นซักหน่อยเสียงดีเลย จะขาดก็เบสนี่แหละ น้อยไปหน่อย
            แต่ถ้ามีตังก็ Sennheiser game1 / game0 เสียงดีมาก
            แต่ถ้าเอามาฟังเพลง และไม่ต้องการไมค์ ใช้หูฟังที่เป็น Audiophile ดีกว่า
            แต่หูฟัง Audiophile มันดูหนังไม่มันส์นะ จากประสบการณ์
            ตามท่านได้ว่าไว้ครับ หูฟังเกมมิ่งได้ความสะใจ หูฟัง Audiophile มันได้ฟๅมลื่นไหลเสียงดีเวลาเอามาเล่นเกมส์ดูหนังแต่ฟังมันไม่ค่อยสะใจ

Comment

ลองหาค่ายนี้ฟังดูครับ Ultrasone ทึกทน เเข็งเเกร่ง ดูคอน ดูหนัง เเทบลืมชุดโฮม ฮ่าๆ

Comment

ตัวไหนครับ มีรูปประกอบไหม

Comment

Working...
                X