Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ sound card หน่อยคับ งบ 5000-8500 เน้น ดูหนัง ฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ sound card หน่อยคับ งบ 5000-8500 เน้น ดูหนัง ฟังเพลง

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยเลือก sound card ให้หน่อยคับ งบ 5000-8500

เน้น ดูหนังฟังเพลง คับ 5.1

ใจชอบ Creative คับ
    ขอเป็น pci e
    ซับพอร์ต windows10

ผมมองๆ Creative Sound Blaster Zxr ยุ ไม่รู้เหมาะไหม

ตอนนี้ใช่ลำโพง Edifider s550 อยู่ครับ

ู่

ไป creative เถอะครับถ้าจะดูหนังด้วย asus นี่ชอบทิ้งตัวเก่าๆ ไม่อัพเดต driver แต่ creative ยังหาได้อยู่บ้างครับ น่าจะดีแล้วเปลี่ยน opamp เอาครับ ผมใช้ stx นี่โดนลอยต้องไปใช้ ของเจ้าที่อื่นที่โมมาให้ แต่ฟังเพลง stx ดีกว่าแต่ถ้าดูหนัง สู้ไม่ได้ครับ

Comment

มี Dsx อยู่ก็คุ้มราคาดีครับ
      Driver stx win 10 มีให้โหลดอยู่นะครับ แต่มาช้ากว่าตัวโม

*อยากลองเอา เครื่อง hd ต่ออนาล็อคเอาต์ 5.1 เข้า s550 ไปเลย

Comment

ผมใช้ Zx อยู่ ลำโพง boston soundware xs 2.1 เเค่นี้ผมว่าเสียงก็ดังกระหึ่มเเล้วครับ รายละเอียดเสียงยิบๆย่อยๆดี เสียงเซอร์ราวก็เเยกชัดเจนครับ มีเมนูให้เลือกปรับเยอะ ยิ่งต่อเเบบ optical เสียงยิ่งดีครับ ของ ท่าน จขกท ถ้าเอา Zxr เสียงน่าจะมีขึ้นไปอีกครับ ตอนเเรกผมก็ว่าจะเอา Zxr เหมือนกัน เเต่คิดๆดูเเล้ว ตัว card เสริมผมคงไม่ค่อยได้ใช้เท่าไรครับ ยิ่งลำโพงท่าน 5.1 ด้วย ดูหนังบ้านสั่นเเน่ๆ

เพิ่มเติม ตัวไดรเวอร์ ท่านต้องหามาโหลดเก็บไว้ก่อนนะครับ เพราะเเผ่นไดร์เวอในกล่อง มันรองรับเเค่ win 8 ครับ ไม่งั้นจะติดตั้งไม่ผ่านครับ
        Last edited by poon_poonz; 1 Aug 2016, 13:25:25.

Comment

zxr มันต่อ 5.1 ได้หรอครับ พอดีเห็นมันมีไม่กี่ช่องเอง ที่เหลือเป็น coaxcial

Comment

ผมใช้ zxr อยู่ แต่ไม่ได้ต่อ 5.1 เล่นเกมนี่กระหึ่มมาก แต่ฟังเพลงไม่ค่อยเท่าไหร่นะ
            การ์ดใบเล็กผมก็ไม่ได้ใช้ครับ ไม่มีที่ใส่ เรียกว่าซื้อมาใช้ไม่คุ้มเลย

Comment

Originally posted by ponyz View Post
              zxr มันต่อ 5.1 ได้หรอครับ พอดีเห็นมันมีไม่กี่ช่องเอง ที่เหลือเป็น coaxcial
              [ATTACH=CONFIG]3706240[/ATTACH]
              ได้คับ ลำโพง คู่หน้า ต่อ aux

Comment

หรือผม จะเล่น Titanium PCI-E ดีคับ

Comment

เห็นการ์ดรุ่นใหม่ๆ ตัวใหญ่ๆ แต่มีติ่งขา slot pcie เล็กกระจิ๊ดริด ดึงเข้าออก กลัวหักจังเลย ดูแล้วมันไม่ค่อยแข็งแรงยังไงก็ไม่รู้

ถอดเข้า-ถอดออก บ่อยๆ วันใดแจ็คพ็อตแผง pcb หัก มึนตึบ
                  Last edited by pratheepk; 1 Aug 2016, 15:57:47.

Comment

Originally posted by ponyz View Post
                    ใช้ช่อง RCA + Mini 3.5 + Mini 3.5 = 5.1 Channel ครับ

Comment

Originally posted by kokz View Post
                      หรือผม จะเล่น Titanium PCI-E ดีคับ
                      ตัวนี้เสียงก็ OK ครับ ผมก็ใช้งานอยู่ เพลงดี หนังก็กระหึ่ม

Comment

Originally posted by toolpak View Post
                        ตัวนี้เสียงก็ OK ครับ ผมก็ใช้งานอยู่ เพลงดี หนังก็กระหึ่ม
                        ขอบตุณครับ

Comment

ใช้ Z กับ MX5021 อยู่ครับ สนั่นมากครับ

Comment

Working...
                          X