Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังเพลงอย่างเดียว เลือกชุดลำโพง+ int. amp รึว่าชุด 2.0 2.1 แบบ amp ในตัวดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังเพลงอย่างเดียว เลือกชุดลำโพง+ int. amp รึว่าชุด 2.0 2.1 แบบ amp ในตัวดีครับ

แบบไม่เน้นดัง เน้นเปิดแล้วไม่ได้อยู่เฉยๆ มีเดินไปเดินมาน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

แนะนำเป็น active speaker 2.0 หรือ 2.1 น่าจะเหมาะกว่าครับ ชุดเดียวจบในตัว
    ถ้าเล่นลำโพงกับแอมป์ ไม่แน่กว่าจะหาลำโพงกับแอมป์ที่แมชกันได้นี่ หมดไปหลายตังค์แน่ครับ

Comment

ไม่บอกงบหน่อยเหรอครับ

ลองดูลำโพง Blutooth แนว harman/kardon Onyx Studio 2 ราคาประมาณ 8พัน

อาจจะเหมาะกับการใช้งานมากกว่า เผื่ออยากจะย้ายไปตั้งที่จุดอื่นๆ ก็ยกไปได้ง่าย

Comment

แนะนำลำโพงบลํธูทเลยจ้า
        ไม่งั้นก็ไป bose หรือ linn เลย
        เพราะเห็นว่าจึดฟังไม่อยู่กับที่

Comment

งบ ประมาณไม่เกิน 25 k ครับ ฟังไม่อยู่กับที่ผมหมายถึงฟังในห้องแต่ไม่ได้นั่งฟังอยู่กับที่น่ะครับ
          มีเดินไปเดินมาบ้าง มีนั่งมุมนี้ มุมนั้นบ้าง ไม่ได้จัดห้องฟังเพลงแบบที่มีโซฟาตั้งอยู่กับที่น่ะครับ
          เป็น lab network น่ะครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

งบเท่านี้ เลือกได้หลายรุ่นเลยครับ

พกเพลงแนวที่ชอบใส่มือถือไว้ แล้วไปลองฟังของจริงที่ HiFi Lover เลย

จะได้ของถูกใจที่สุดครับ

https://www.facebook.com/hifilover

Comment

งบ 25,000 บาท

แนะนำเป็นลำโพง active กับ dac แบ่งเป็นลำโพง 15,000 และ dac 10,000 บาท

ลำโพง 2.0 หรือ 2.1 นั้น ต้องลองไปฟังเอง ว่าชอบแบบไหน

ร้าน hifilover อย่างที่คุณ osxp แนะนำก็ดีครับ มีลำโพง และ dac ให้เลือกเยอะเลย

Comment

B&W Zeppelin เลย แต่เกินงบไปนี้สนึง

Comment

dac 10k ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ *อยุ่ตจว.ไปที่ร้านไม่ได้ครับ

ในเวป hifilover เห็นแต่ dac Aune T1se เพลงส่วนใหญ่ flac 16/44.1

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    B&W Zeppelin เลย แต่เกินงบไปนี้สนึง
                    เห็นด้วยเลย
                    อีกอันก็ B&O

Comment

ลำโพง B&O Beolit 15 อันนี้แจ่มมาก อยู่ตรงไหนของห้องก็ฟังเพราะครับ แนะนำ

ลาซาด้าลดอยู่ ประมาณ 22,xxx

Last edited by lekkiki; 29 Jul 2016, 14:39:37.

Comment

12 ว่าเจ๋งแล้ว
                        15 กินขาดเลย

Comment

15 เสียงแน่นจริง แต่อยากลองจานดาวเทียมข้างๆนั่นจัง ทำไมมันถึงได้แพงนัก หรือขายดีไซน์?
                          Last edited by Yoshitsune; 29 Jul 2016, 18:34:54.

Comment

Originally posted by Yoshitsune View Post
                            15 เสียงแน่นจริง แต่อยากลองจานดาวเทียมข้างๆนั่นจัง ทำไมมันถึงได้แพงนัก หรือขายดีไซน์?
                            ยี่ห้อนี้ไม่ดีไซ์อย่างเดียวแน่นอนฮะ
                            เคยเดินเข้าไปดูทีวี+ชุดโฮมสมัยสิบปีก่อน ล้านเจ็ด 5555555
                            ตอนนั้นจะเข้าไปดูหูฟังมแต่เห็นราคาชุดทีวี+5.1

Comment

ทำไม ยี่ห้อที่ส่วนใหญ่อยู่บนรถยนต์ ทำลำโพง เเนวนี้ ออกมาดีจัง
                              รอ Mark levinson อีกเเบร์น ว่าจะมาทำออกมาไหม

Comment

Working...
                              X