Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ center ตัวใหม่ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ center ตัวใหม่ให้หน่อยครับ

คือตอนนี้ใช microlab x15 อยู่ทีนี้ตัว sat มันค่อนข้างกากเลยกำลังหาเปลี่ยนอยู่ เริ่มจาก center ก่อน

พอดีไปเห็นพวก soundbar ที่มันต่อกับ bluetooth ได้ด้วย ไม่แน่ใจว่าพวกนั้นผมจะเอามาทำเป็น center ได้มั้ยครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้

ที่อยากได้ก็คือตัว center ใหม่ที่ต่อกับ x15 และสามารถรับ bluetooth จากมือถือได้เวลาผมปิดคอม แบบนี้มันจะพอมีมั้ยอะครับ ถ้ามีแนะนำหน่อยครับ ราคาไม่เกิน 10k ก็พอได้อยู่

คือไม่แน่ใจว่ามันจะมีรึเปล่าเลยมาถามดูก่อนน่ะครับ เพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆ
    Last edited by ponyz; 24 Jul 2016, 14:05:04.

ทำได้ครับ

ถอดสายสัญญาณ Center ที่จะเข้า sub X15 แล้วต่อด้วยสาย RCA 1 ออก 2 มาเข้าที่ตัว soundbar เลย

ส่วนจะใช้รุ่นไหนก็ไปลองฟังเลย อย่าลืมดูว่าต้องมีช่อง RCA หรือ mini 3.5 input ด้วยครับ

Comment

มันไม่ต้องสนใช่ปะคับว่าพวกsound barส่วนใหญ่มันเป็น active แต่ satของ x15 มันเปน passive

Comment

เคยฟัง Audioengine B2 Bluetooth Speaker เสียงดีทีเดียวครับ

ปล.ผม มี center ของชุด microlab fc730 ถ้าสนใจขายเเยกให้ได้ครับ เสียบกับหลังซับ x15 ได้เลย อิอิเเอบขายของ

Comment

ถ้าfc730ต่อ bluetooth ได้นี่เอาเลยคับ 555

Comment

Originally posted by ponyz View Post
            ถ้าfc730ต่อ bluetooth ได้นี่เอาเลยคับ 555
            ไม่ได้ครับ ฮ่าๆ เป็น passive ครับ ลองไปฟัง เจ้า Audioengine B2 Bluetooth Speaker ดูสิครับ ผม ตกใจเลยนะตอนฟังครั้งเเรก

Comment

Originally posted by osxp View Post
              ทำได้ครับ

ถอดสายสัญญาณ Center ที่จะเข้า sub X15 แล้วต่อด้วยสาย RCA 1 ออก 2 มาเข้าที่ตัว soundbar เลย

ส่วนจะใช้รุ่นไหนก็ไปลองฟังเลย อย่าลืมดูว่าต้องมีช่อง RCA หรือ mini 3.5 input ด้วยครับ
              ขอบคุณมากครับบบบ

Comment

Working...
              X