Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งซื้อ ลำโพง 5.1 มา แต่อยากต่อกับ PC ต้อง ซื้ออะไรมาบ้างครับ พี่ๆช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] พึ่งซื้อ ลำโพง 5.1 มา แต่อยากต่อกับ PC ต้อง ซื้ออะไรมาบ้างครับ พี่ๆช่วยด้วยครับ

พึ่งซื้อ ลำโพง 5.1 มา แต่อยากต่อกับ PC ต้อง ซื้ออะไรมาบ้างครับ พี่ๆช่วยด้วยครับ

ตอนนี้มี ลำโพง JBL Cinema 510 กับ สายซับ Canare จากกระทู้

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/3340808

แล้วผม ต้องซื้อ AVR มาด้วยหรือเปล่าครับ หรือมีตัวแปลง เข้า PC เลย

ปล. รู้สึก PC เป็น ออนบอร์ดรุ่นธรรมดา ไม่มี 5.1แน่ๆ

ถ้าต้องซื้อ ต้องซื้อตัวไหนบ้างครับ พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ
    มือใหม่จริงๆ

ขอบคุณมากครับ

ลำโพงแบบนี้ต้องใช้กับ AVR ครับ

ถ้าจะซื้อ AVR มือสอง อย่างน้อยก็ดูรุ่นที่มี HDMI ระบบเสียง DTS-HD, Dolby TrueHD

Comment

Originally posted by osxp View Post
      ลำโพงแบบนี้ต้องใช้กับ AVR ครับ

ถ้าจะซื้อ AVR มือสอง อย่างน้อยก็ดูรุ่นที่มี HDMI ระบบเสียง DTS-HD, Dolby TrueHD
      ขอบพระคุณมากครับ เดียวต้องไปเสาะหา อีก

Comment

ชุดนี้ ต้องซื้อ avr เพิ่ม เพราะไม่มี amp ขับลำโพง ในชุด

Comment

แนะนำเพิ่มอีกนิดครับ

อย่าซื้อรุ่นที่มีขั้วลำโพง sub แบบนี้ มันเป็น AVR in the box ใช้กับ sub แบบ Passive ในชุดของมันเอง

ให้ซื้อรุ่นที่เป็น Pre Out RCA แบบนี้ครับ

ป.ล. คอมพ์ที่จะใช้ก็ต้องมีช่อง HDMI ที่เป็นรุ่นใหม่ๆ หน่อย พร้อมสาย HDMI ด้วยนะครับ
          Last edited by osxp; 15 Jul 2016, 14:16:13.

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

Originally posted by osxp View Post
              แนะนำเพิ่มอีกนิดครับ

อย่าซื้อรุ่นที่มีขั้วลำโพง sub แบบนี้ มันเป็น AVR in the box ใช้กับ sub แบบ Passive ในชุดของมันเอง

ให้ซื้อรุ่นที่เป็น Pre Out RCA แบบนี้ครับ

ป.ล. คอมพ์ที่จะใช้ก็ต้องมีช่อง HDMI ที่เป็นรุ่นใหม่ๆ หน่อย พร้อมสาย HDMI ด้วยนะครับ
              สอบถามนิดนึ่งครับ
              PC ผมต้องต่อ hdmi ไปที่ AVR แล้ว ต่อ hdmi อีกเส้นไปที่ มอนิเตอร์ แค่นี้ เสียง ก็ออก ครบหมดแล้วใช่ไหมครับ
              Last edited by pao9641; 15 Jul 2016, 15:46:14.

Comment

Originally posted by pao9641 View Post
                สอบถามนิดนึ่งครับ
                PC ผมต้องต่อ hdmi ไปที่ AVR แล้ว ต่อ hdmi อีกเส้นไปที่ มอนิเตอร์ แค่นี้ เสียง ก็ออก ครบหมดแล้วใช่ไหมครับ
                ใช่ครับ

จะเห็นประมาณนี้

Comment

Comment

Working...
                  X