Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง X-fi XtremeMusic มือ 2 กับ Audigy FX มือ 1 เอาอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง X-fi XtremeMusic มือ 2 กับ Audigy FX มือ 1 เอาอะไรดีครับ

ไปเจอคนขาย X-fi SB0460 มือ 2 มา ถ้ารวมค่าส่งแล้วมันได้ของมือ 1 แต่เป็น FX นี่สิ
    อะไรเสียงดีกว่ากันครับ ใช้ดูหนังฟังเพลงเป็นหลัก

บอร์ดมีช่อง pci ใช่ไหมครับ
    ผมไม่เคยฟังนะ
    ดูจากอุปกรณ์บนการ์ด music ภาษีดีกว่า
    ถ้าเป็นผมจะสอย audigy rx จากกระทู้นี้ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/3354042

Comment

มี PCI ครับ ตอนนี้ใช้ Audigy LS อยู่ พออัพเกรดมาเป็น Windows 10 แล้วบางทีเสียงมันค้าง จะลง driver ไหนก็ไม่หาย

Comment

0460 เลยครับ ผมเคยจับ FX โมนิดหน่อย ก็ยังสู้ตัว 0460 เดิมๆยังไม่ได้ เพราะชิฟออนบอร์ดกับ Creative เสียงต่างกันจริงๆครับ

Comment

ขอบคุณครับ กำลังติดต่อเจ้าของอยู่ ลุ้นเหมือนกันว่าจะได้ไหม ไม่รู้ขายไปหรือยัง

Comment

SB0460 กับ Audigy RX แนวเสียงมันออกไปคนละทางเลยครับ

Comment

ได้มาแล้วครับ (ทางนั้นส่งให้ฟรีด้วย ซึ้งใจมากมาย) เสียงดีกว่าเดิมเยอะ เท่าที่ลองไม่ค้างกับ Windows 10 เลยด้วย

แต่สงสัยว่าทำไมเสียงไมค์มันออกลำโพงตลอดเลย ปกติอันอื่นกดไม่ให้ monitor มันก็ไม่ออกแล้ว แต่อันนี้มันยังออกอยู่ แค่เบากว่าเดิม มีวิธีแก้ไหม

Comment

Working...
              X