Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม หูฟังไอโฟนต่อใช้กับคอม พูดไมค์ ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม หูฟังไอโฟนต่อใช้กับคอม พูดไมค์ ไม่ได้

พอดีหูฟังแบบครอบมันเสีย เลยจะเอาหูฟังไอโฟนมาใช้แทน เอาไว้พูดคุยกับเพื่อนในเกม
    ซึ่งพบว่าผมต้องพึ่งพาเจ้าตัวนี้เพิ่ม เลยไปซื้อมาต่อตามคำสีช่องเสียบ (Front Panel)

ปัญหาคือ มีเสียงฟังได้ แต่พูดไม่ได้ เซทแล้ว เซททุกอย่างทั้งของวินโดวน์ 8.1 และของเกม Steam ไมค์ก็ยังใช้ไม่ได้ พูดไม่ได้ยิน
    เลยอยากจะถามว่าท่านใดมีปัญหาแบบนี้บ้าง หรือมีคำแนะนำให้การแก้ปัญหารึเปล่าครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ขั้วของ iPhone ไม่เหมือนกับของ Android หรือหูฟังทั่วไปครับ

ขั้ว G กับ Mic มันจะสลับกัน ต้องใช้สายแยกของมัน หรือต้องแปลงก่อน

Comment

Working...
    X