Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเกี่ยวกับลำโพง ไว้ดูหนังเล่นเกมหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเกี่ยวกับลำโพง ไว้ดูหนังเล่นเกมหน่อยนะครับ

อยากได้อรรถรส เวล่ดูหนังเล่นเกมนะครับ
    ปรกติจะดูหนังในจอคอมครับ อยากได้เครื่องเสียง ผมไม่ชำนาญ กลัวซื้อเองจะไม่คุ้มค่า
    อยากขอคำแนะนำครับ งบ15000
    ขอบคุณครับ

ตอนนี้ของที่มีอยู่ มีอะไรบ้างครับ

หรือถ้าเริ่มจากศูนย์แล้ว กำลังสนใจแบบไหนครับ 2.0 , 2.1 , Surround

ดูกับจอคอม สามารถนั่งห่ า งจากจอสุดๆ ได้เท่าไหร่

ถ้านั่งติดโต๊ะเลย ก็ไป 2.0 หรือ 2.1 ครับ

Comment

ปรกติผมใช้ลำโพงอัน200ครับ พอดีเกบเงินได้เลยอยากได้ดีๆไว้ผ่อนคล้ายหลังทำงานครับ
      ถ้าเล่นเกม***งจากจอคอมไมไ่ด้ครับ
      เอาแบบติดโตะคอมดีกว่านะครับ
      ผมต้องเลือกตัวไหนครับ ยี่ห้อนไหนครับ รบกวนด้วยครับไม่มีความรู้เลย กลัวไปซื้อมาแพงกว่าละไม่ตอบสนองผมได้
      ขอบคุณครับ

Comment

2.02.1 ตัวไหนดีครับ

Comment

ถาม2ข้อ
          1. ชอบเบสมั้ย?
          2. ดูหนังระบบเสียง5.1บ่อยมั้ย?

ถ้าชอบ1 ให้มองไปที่ลำโพง 2.1 แต่ถ้าชอบเสียงใสๆกรุ้งกริ้งไป2.0
          ถ้าชอบ2 ให้มองไปที่ลำโพง 5.1 ซึ่งก็มีตั้งแต่ถูกๆอย่าง microlab x15 ไปจนถึงแพงแต่หมื่อนอย่าง Logitech z906 หรือเป็นยี่ห้ออื่นก็ได้
          แล้วแนวเสียงด้วยเป็นยังไง ชอบแบบไหน เรื่องนี้ คำว่าดีจากปากคนอื่นมันไม่ช่วยอะไรหรอก ลำโพงตัวละล้านก็ห่วยได้ถ้ามันไม่ใช่แนวคุณ
          บางคนแค่ช้างน้อยก็พอใจแล้ว บางคนไม่ได้ต้อง kef x300a บางคนต้องซื้อแยกชิ้นต่อ 2.1 เพราะชีวิตขาดเบสไม่ได้(แบบผมนี่ไง ไม่มีเบส=ไม่เร้าใจเลย)

Comment

ดูหนังเล่นเล่นเกมส์ไป 2.1 น่าจะเหมาะกว่า หาลำโพง+Soundcard แจ่มๆซักตัวรับรองมัน

Comment

ลึกซึ้งมากครับ รายละเอียดเยอะดีนะครับที่ผมถามก่อน ปรกติฟังอัดละ200ครับ
              เลยไม่รู้อะไรมากเลย เสียงเบสผมเฉยๆนะครับ
              2.1หรือ2.0ครับอันไหนก็ได้ครับ 5.1ดูเยอะไป
              พอแนะนำรุ่นให้ผมได้ไหมครับ ละก็ซาวการด เพราะไม่มีความชำนาญเลยครับ หลักพันก็ได้ครับให้คุ้มกับเงินที่ลงไปครับผม
              ขอบพระคณอีกมาครับ

Comment

ผมขอเสนอ TEAC HR-S101 ตัวเดียวจบไม่ต้องไปหา sound card เพิ่ม อนาคตเพิ่ม sub ได้ แต่ราคาในไทยแรงไปหน่อย 16900 บาท

https://www.youtube.com/watch?v=AYax3JSj3Eo

http://www.teac.com/product/hr-s101/

Comment

เค้าสนเรื่องเล่นเกม+ดูหนัง น่าจะต้องตัด dac ออกไปเลย เพราะถ้าเอา dac มาดูหนังเล่นเกม(ที่ไม่ใช่เกมดนตรี) เสียงที่ได้แทบจะ faceplam
                  ถ้าดูหนังเล่นเกมบ่อยแล้วมีฟังเพลงบ้างแต่น้อยให้มองไปที่ sound card เลยครับ เอา sound blaster z ก็ได้ ดูหนังเล่นเกมนี่เป๊ะดี
                  ลำโพงก็ z623 ก็ได้ครับ คุ้มค่าคุ้มราคา หรือ m50w ก็ได้ครับ แต่ตัวนี้จะฟังเพลงดีด้วย แต่แพงกว่าตัวแรกพอสมควร

Comment

ถ้าจะให้ผมแนะนำ ลำโพง Swan M50w + Soundcard Creative Titanium HD หรือ Z (มือ 2)น่าจะเหมาะกับการดูหนัง เล่นเกมส์ แถมฟังเพลงก็แจ่ม ไม่เกินงบ

ลองดูท่านอื่นอีกทีครับ

Comment

ผมใช้ชุดฟังเพลงเอามาดูหนังเล่นเกมก็ไม่เห็นจะเฟลเลยเสียงออกมาดีด้วย รายละเอียดเยอะดี ยิ่งฉากบู้ เสียงระเบิด กระจกแตก ยิงปืน ออกมาเป็นเม็ด ๆ เพิ่มซับอีกตัวก็กระหึ่มแล้ว
                      การ์ด ASUS Essence ST
                      แอมป์ Musiland N99A
                      ลำโพงบ้าน ๆ TJ Media TS-650

อย่างคุณ ball00 แนะนำก็โอเคเลยครับ
                      Last edited by jatekung; 21 Jun 2016, 20:33:46.

Comment

Originally posted by jatekung View Post
                        ผมใช้ชุดฟังเพลงเอามาดูหนังเล่นเกมก็ไม่เห็นจะเฟลเลยเสียงออกมาดีด้วย รายละเอียดเยอะดี ยิ่งฉากบู้ เสียงระเบิด กระจกแตก ยิงปืน ออกมาเป็นเม็ด ๆ เพิ่มซับอีกตัวก็กระหึ่มแล้ว

อย่างคุณ ball00 แนะนำก็โอเคเลยครับ

Comment

swan m50w ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ บอกที
                          อยากได้

Comment

Originally posted by ping2167 View Post
                            swan m50w ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ บอกที อยากได้
                            ลองโทรไปสอบถามร้านคุณหมูหวานดูครับ http://www.hifilover.com/
                            อีกร้าน อยู่ฟอร์จูน http://www.snpspeaker.com/

Comment

Originally posted by ball00 View Post
                              ถ้าจะให้ผมแนะนำ ลำโพง Swan M50w + Soundcard Creative Titanium HD หรือ Z (มือ 2)น่าจะเหมาะกับการดูหนัง เล่นเกมส์ แถมฟังเพลงก็แจ่ม ไม่เกินงบ

ลองดูท่านอื่นอีกทีครับ
                              Originally posted by jatekung View Post

เห็นด้วยอย่างยิ่งยวด -*-

Comment

Working...
                              X