Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง6 โอมต่อกับแอมป์ 8โอมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง6 โอมต่อกับแอมป์ 8โอมได้ไหมครับ

Spec Amplifier
    50W + 50W
    (Both channels driven at 1 kHz load 8 ohms T.H.D.10 %)
    1 kHz load 8 ohms T.H.D. 10%)

Spec ลำโพง
    System ............... Shielded 2-way; double port bass reflex
    Impedance ............ 6โอม
    Woofer ..................1 x 6.5"
    Tweeter ..................1 x 2.5"
    Dimensions (w x h x d) ..................... 240 x 310 x 315 (mm)
    Weight ............................................................ 3.85 kg each

คือตอนนี้มีลำโพง 6 โอมอยู่แล้ว ต่อกันได้ไหมครับ
    ไม่มีความรู้มาก่อนเลย ทั้งลำโพงกับแอมป์เก่าทั้งคู่ หรือต้องซื้อลำโพง 8 โอมตัวใหม่มาต่อ
    ขอบคุณครับ

ต่อได้ครับ

จริงๆ แล้ว ค่า impedance ของลำโพง มันไม่ได้คงที่หรอก เปลี่ยนแปลงตามช่วงความถี่ด้วย จะเปลี่ยนมากน้อยแต่ละรุ่นก็ไม่เท่ากัน

Comment

Originally posted by osxp View Post
      ต่อได้ครับ

จริงๆ แล้ว ค่า impedance ของลำโพง มันไม่ได้คงที่หรอก เปลี่ยนแปลงตามช่วงความถี่ด้วย จะเปลี่ยนมากน้อยแต่ละรุ่นก็ไม่เท่ากัน

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้ขึ้นเยอะเลย

Comment

Working...
      X