Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ onkyo ht s3505 เปลี่ยนเป็น active sub ดีไม๊ครับ หรืออัพอะไรก่อนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ onkyo ht s3505 เปลี่ยนเป็น active sub ดีไม๊ครับ หรืออัพอะไรก่อนดี

มือใหม่ครับ

Sent from my A0001 using Tapatalk

AVR รุ่นนี้ใช้ Sub แบบ passive หรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ต้องโม ทำ Sub pre-out เพิ่มครับ

Comment

ท่านต้องถามตัวเองก่อนครับ

ว่าชุดที่ใช้อยู่ตอนนี้ยังขาดอะไร คิดจะเล่นถึงระดับไหน จะอัพแค่นิดเดียวหรือจัดเต็ม งบเท่าไหร่

เพราะชุด in the box แบบนี้มันอัพค่อนข้างยาก

เท่าที่เห็นมาหลายราย ส่วนใหญพอได้เริ่มอัพอะไรนิดๆ หน่อยๆ แล้ว สุดท้ายก็ได้เปลี่ยนกันยกชุด ถึงจะพอใจ

ถ้าจะอัพนิดหน่อยให้ฟังเพลงดีขึ้น ก็หาลำโพงคู่หน้าเล็กๆ ที่ไม่กิน W มาเปลี่ยนซักคู่ สายลำโพงอีกซักชุดก็พอแล้วครับ

ส่วน sub อยากจะเปลี่ยนก็ได้ เพราะ Active sub ส่วนใหญ่ก็มี High Level input อยู่แล้ว

ต่อสายลำโพงจาก AVR มาเข้าที่ sub ได้เลย (แต่ถ้าต่อแบบ RCA sub out จะดีกว่า)

Comment

ขอบคุณครับ

Sent from my A0001 using Tapatalk

Comment

Working...
        X